Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้จอ ดีๆสักตัวคับช่วยแนะนำที งบมียุ 15,000คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้จอ ดีๆสักตัวคับช่วยแนะนำที งบมียุ 15,000คับ

คือ.. อยากได้ จอดีๆสักตัวอ่ะคับ

ช่วยแนะนำที อยากได้ที่มี HDMI ด้วยอ่ะคับ

งบ 15,000 คับ

Dell U2410F ครับ 17000

Comment

มีของพวก sumsung หรือ acer LG พวกนี้ไหมครับ

Comment

งบเยอะขนาดนี้ LG ตอนนี้เเนะนำที่เป็น Super LED เพิ่งออก ราคาประมาณหมื่นบาท ให้สีสวยมากครับ ผมเทียบจาก AOC IF23 ตอนเเรกดูเทียบกับ E2360 AOC ชนะขาด ทั้งโทนสี สีผิว มุมมอง เเต่ถ้าดูเทียบกับ S LED เท่านั้นเเหละ LG สวยกว่า

http://www.varietypc.net/main/archives/6963
        รู้สึกจะรุ่นนี้นะครับ

ของเเบบนี้ต้องลองไปดูครับ มี Asus ที่เป็นพวก 3D ด้วยลองไปดูครับ

Comment

Originally posted by G-Seed Destiny View Post
          งบเยอะขนาดนี้ LG ตอนนี้เเนะนำที่เป็น Super LED เพิ่งออก ราคาประมาณหมื่นบาท ให้สีสวยมากครับ ผมเทียบจาก AOC IF23 ตอนเเรกดูเทียบกับ E2360 AOC ชนะขาด ทั้งโทนสี สีผิว มุมมอง เเต่ถ้าดูเทียบกับ S LED เท่านั้นเเหละ LG สวยกว่า

http://www.varietypc.net/main/archives/6963
          รู้สึกจะรุ่นนี้นะครับ

ของเเบบนี้ต้องลองไปดูครับ มี Asus ที่เป็นพวก 3D ด้วยลองไปดูครับ

*.*

ขอบคุณคับ

Comment

ถ้าเทียบกะ asus vw266h รุ่นไหนจะดีกว่า กันคับ

Comment

แล้ว ก็ ASUS LED VG236H 3D รุ่นนี้มัน ทำไมเขียนว่า 120Hz อ่ะคับ จอผมเครื่องเนี้ย ปรับ 75hz ม่ายได้อ่ะม่ายเหนภาพมันขึ้น not อะรัยสักอย่างนี่แหละ

อยากถามว่าเกี่ยวกับการ์ดจอไหมคับ

Comment

ถ้าเป็นผม

งบ 15,xxx ผมจะจัด LCD TV LG 42LD460
                งบ 18,xxx ผมจะจัด LCD TV LG 42LD550

Comment

มันเหมือน TV เลยอ่ะ

Comment

120 Hz เอาไว้เล่น 3D ครับ ซึ่งต้องมีอุปกรณ์รองรับด้วยครับ

Asus กะ LG ผมว่าเค้าออกมาคนละจุดประสงค์นะครับ Asus ออกมาเพื่อ 3D ซึ่งก็ต้องซื้ออุปกรณ์เสริมอีก เเถม VGA ก็ต้องเเรงพอตัวอีกตั้งหาก

จริงงบนี้ผมชอบ Dell นะครับ ถึงจะไม่เคยใช้ก็ตาม อิอิ ทั้งคุณภาพเเละเซอร์วิสหลังการขาย

Comment

โห้ว ตัดสินใจ ยากนะเนี่ย

Comment

จริงๆไปลองดูดีกว่าครับ งบขนาดนี้

Asus ผมยังไม่เคยดูจริงจัง มีขายอยู่ไม่กี่ร้านนิครับ ลองดูร้าน incom ชั้น 2 มีหลากหลายยี่ห้อ ทั้ง Asus LG SS Aoc หรือ IT City ก็มีจอเรียงเป็นตับๆให้ชม LG SS BenQ

Comment

dell-u24 เถอะคับ ขอร้อง

Comment

จขกท. จะเอาจอไปใช้ทำอะไรเป็นหลักละครับ

Comment

นั้นสิครับ เล่นเกม หรือทำงานกราฟิกเเล้วจริงจังเเค่ไหนครับ

จะได้เลือกตามการใช้งานจริงๆ เเละประหยัดงบด้วยครับ

Comment

Working...
                              X