Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับประกอบคอมไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับประกอบคอมไม่ติดครับ

พอดีว่าจะประกอบคอมใหม่ให้พี่อ่ะครับแล้วทีนี้เหลือสายระหว่างเคสกับเมนบอร์ดอ่ะครับพวกสายเล็กๆยั๊วเยี้ยอ่ะครับมันดูยังไงอ่ะครับว่าตัวไหนต้องเสียบตัวไหนดูจากคู่มือเมนบอร์ดแล้วชื่อสายมันก็ไม่ตรงกันอ่ะครับ

M4A785TD V-EVO
    Last edited by davidvilla; 10 Apr 2011, 14:35:31.

ใช้ไขควงจี่ดูครับอิอิ พูดเล่นครับ รอท่านอื่นครับ

Comment

หลักๆก็เสียบสาย pwr sw กับ reset ก่อนน่ะครับ สายอื่นๆเป็นพวกสายไฟled ยังไม่ค่อยสำคัญเท่าไรเสียบทีหลังได้ครับ
      อ่อ ดูขั้ว+ -ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by meehub View Post
        หลักๆก็เสียบสาย pwr sw กับ reset ก่อนน่ะครับ สายอื่นๆเป็นพวกสายไฟled ยังไม่ค่อยสำคัญเท่าไรเสียบทีหลังได้ครับ
        อ่อ ดูขั้ว+ -ด้วยนะครับ
        มีรูปไหมครับท่านเพราะว่าผมงงกับมันมากครับ

แล้วขั้ว + - อันไหนมันต้องอยู่บนล่างครับ แล้วมันต้องเสียงโดยเอาตัวหนังสือหันเข้าทางไหนครับ ?

Comment

บอร์ดรุ่นอะไร เคชรุ่นอะไร

Comment

ใช้ไขควงจี่ดูครับอิอิ พูดเล่นครับ รอท่านอื่นครับ
            ผมก็ใช้เป็นประจำ อิอิ
            มีรูปไหมครับท่านเพราะว่าผมงงกับมันมากครับ

แล้วขั้ว + - อันไหนมันต้องอยู่บนล่างครับ แล้วมันต้องเสียงโดยเอาตัวหนังสือหันเข้าทางไหนครับ ?
            ดูตามคู่มือบอร์ดให้ละเอียดดูครับ มันจะมีบอกว่าขั้วไหน+หรือ-และสายไหนจิ้มตรงไหน
            ท่านต้องถ่ายรูปมาให้ดูน่ะครับว่าสายมีอะไรบ้างและบอร์ด

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              บอร์ดรุ่นอะไร เคชรุ่นอะไร
              M4A789TD V-EVO

Comment

คู่มือ เมนบอร์ดจะมี บอกครับ ว่าสายไหน เสียบยังไง

สาย + ดูง่ายๆ จะเป็นสี เขียว น้ำเงิน แดง เหลือง ประมาณนี้
                สาย - จะเป็นสาย สีขาว ไม่ก็ดำ แล้วแต่ case

PW = ปุ่มเกิด
                Reset = ปุ่มรีเซ็ต
                Power-Led = หลอดไฟ Led power

Comment

Originally posted by kopza521 View Post
                  คู่มือ เมนบอร์ดจะมี บอกครับ ว่าสายไหน เสียบยังไง

สาย + ดูง่ายๆ จะเป็นสี เขียว น้ำเงิน แดง เหลือง ประมาณนี้
                  สาย - จะเป็นสาย สีขาว ไม่ก็ดำ แล้วแต่ case

ผมติดพวกสายที่มันเขียนประมาณว่า GND อะไรพวกเนี้ยอ่ะครับจะรู้ได้ไงอ่ะครับว่ามันต้องเสียบรูไหนครับ ?
                  PW = ปุ่มเกิด
                  Reset = ปุ่มรีเซ็ต
                  Power-Led = หลอดไฟ Led power
                  ผมติดพวกสายที่มันเขียนประมาณว่า GND R IN OUT MIC ไรพวกเนี้ยอ่ะครับ
                  Last edited by davidvilla; 10 Apr 2011, 13:42:45.

Comment

ดันไปครับอีกอาการครับ

pleasecheck signal ขึ้นหน้าจออ่ะครับ

Comment

ผมประกอบให้เอามั้ยมาที่นครปฐมดิอิอิ

Comment

Working...
                      X