Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเข้าไป SET Timing RAM ของ M/B ตระกูล DS3 DS3-P DS4 DQ6 ครับ เผื่อมือใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีเข้าไป SET Timing RAM ของ M/B ตระกูล DS3 DS3-P DS4 DQ6 ครับ เผื่อมือใหม่ครับ

เผื่อมือใหม่หลายๆคนยังไม่รู้ครับ

เริ่มแรก กด Delete เพื่อเข้าBios แล้วจะเจอหน้าBios สีBlue

ที่หน้าจอนี้ กด Ctrl +F1 พร้อมกัน พอกดแล้วหน้าจอจะกระพริบนิดนึงครับ(กล้องมันมัวหน่อยนะครับ)

แล้วเลือกที่ MB Intelligent Tweaker(M.I.T.)

จะเห็นว่า มี หัวข้อ ปรับ Timing Ram เพิ่มมาแล้วครับ (มันเหมือนกดใส่สูตรเกมส์เลยเนาะ) เชิญสนุกได้เต็มที่ครับ

ถ่ายทำเองเพื่อเป็นประโยชน์แก่สมาชิกชาวOCZครับ ไปล่ะ

555
    ความรู้เพิ่มเติม ดีดีดี
    เคยใช้แต่ ASUS กะ ASROCK เดี๋ยวลอง กิ๊กกะบ๊วย บ้างดีก่า

Comment

เยี่ยมครับ อยากทราบวิธีการกดเข้าฟังก์ชั่นของไบออส ของบอร์ดอื่นๆ ที่ชอบซ่อนเอาไว้อ่ะครับ แหะๆ เผื่อไปกดเล่นเครื่องอื่น หรือคนอื่นเค้ามาเรียกไปซ่อมคอม แต่ดันหาไม่เจอเองนี่อายเค้าตายเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        555
        เคยใช้แต่ ASUS กะ ASROCK เดี๋ยวลอง กิ๊กกะบ๊วย บ้างดีก่า
        เลือกNotebookได้รึยังท่านเดี่ยว

Comment

ดีมากๆๆๆ เลยครับ เห็นถามกันจังเลย ผมไม่ได้ใช้ก็ตอบไม่ถูก

Comment

Originally posted by ARES View Post
            ดีมากๆๆๆ เลยครับ เห็นถามกันจังเลย ผมไม่ได้ใช้ก็ตอบไม่ถูก
            ขอบคุณมากครับ

Comment

เหอๆผมเองก็ถามไปเยอะเหมือนกัน....ขอบคุณมากคร๊าบบบบ กระทู้นี้น่าจะปักหมุดไว้ให้คนที่ใช้ Giga ได้เข้ามาหาข้อมูลนะครับเผื่อเสิจไม่เจอ อิอิ ทีมงานรับพิจารณาด้วยคร๊าบบ

Comment

thk

Comment

แจ่มคับ อย่างนี้ เข้าใจแสนง่ายเลย

Comment

รูปมันไม่ขึ้นอะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      555
                      Originally posted by AMD View Post
                      เลือกNotebookได้รึยังท่านเดี่ยว
                      ได้มาแล้วครับ BANQ ครับ ท่าน โจ

แล้วก็ใด้ใช้ จิ๊กกะบ๋วย จริง ๆ 555 (1 เดือนผ่านมา หุหุหุ)

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับวิธีนี้ เห้อ ๆ ๆ

Comment

พึ่งถอย DS3 rev3.3 มาแต่คล๊อกไม่เป็นครับ...ไม่เคยเล่น กิ๊กกะบ๊วย อะครับ..ช่วยที

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ดีครับ

Comment

Working...
                              X