Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ใส่ Turbo Mem แล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ใส่ Turbo Mem แล้วมีปัญหา

เพิ่งใส่เมื่อวานนี้อ่ะครับ ใส่เสร็จลองรีเครื่องดูปรากฎว่ามันไม่เร็วอย่างที่คิดงงงงไม่แตกต่างจากเดิมแฮะ
    พอวันนี้เปิดเคื่องมาเข้าไปดูตรงโปรแกรมเห็นตัวโปรแกรมมันพอดีก็เลยเข้าไปดูปรากดว่า มันยังไม่เปิด ready boot ' ready drive
    เลยว่าจะเปิด แต่หามาตั้งนานแล้วยังไม่รูู้ว่ามันเปิดตรงไหนอ่ะครับ
    มีใครรู้บ้างว่าเปิดตรงไหน แล้วเห็นบอกว่า s41 ใส่แล้วมีปัญหาจิงอ่ะเปล่าครับ
    พอดีของเพื่อนผมก็สั่งคุณเอกไปตัวนึงด้วยอ่ะ (รุ่นเดียวกัน ผมชวนมันใส่ด้วยไม่ดีเดี๋ยวมันด่าเอา)
    หรือใครมีวิธีที่ทำให้ใช้ได้ช่วยยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Originally posted by house0127 View Post
    เพิ่งใส่เมื่อวานนี้อ่ะครับ ใส่เสร็จลองรีเครื่องดูปรากฎว่ามันไม่เร็วอย่างที่คิดงงงงไม่แตกต่างจากเดิมแฮะ
    พอวันนี้เปิดเคื่องมาเข้าไปดูตรงโปรแกรมเห็นตัวโปรแกรมมันพอดีก็เลยเข้าไปดูปรากดว่า มันยังไม่เปิด ready boot ' ready drive
    เลยว่าจะเปิด แต่หามาตั้งนานแล้วยังไม่รูู้ว่ามันเปิดตรงไหนอ่ะครับ
    มีใครรู้บ้างว่าเปิดตรงไหน แล้วเห็นบอกว่า s41 ใส่แล้วมีปัญหาจิงอ่ะเปล่าครับ
    พอดีของเพื่อนผมก็สั่งคุณเอกไปตัวนึงด้วยอ่ะ (รุ่นเดียวกัน ผมชวนมันใส่ด้วยไม่ดีเดี๋ยวมันด่าเอา)
    หรือใครมีวิธีที่ทำให้ใช้ได้ช่วยยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    อืม ท่านไม่ได้ซื้อกับผม แล้ว ว่ามันไม่ดี

ถ้าคนที่จองเค้ายกเลิกที่จองไว้ ท่านร่วมรับผิดชอบเปล่า ??

มันเปิด Function นั่นไม่ได้ มันก็ไม่เร็วขึ้นครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
      อืม ท่านไม่ได้ซื้อกับผม แล้ว ว่ามันไม่ดี

ถ้าคนที่จองเค้ายกเลิกที่จองไว้ ท่านร่วมรับผิดชอบเปล่า ??

มันเปิด Function นั่นไม่ได้ มันก็ไม่เร็วขึ้นครับ
      เอ่อที่สั่งไว้นะเอานะครับไม่ได้ยกเลิกครับ พอดีที่สั่งมันของเพื่อนมันให้สั่งให้นะครับ
      เดี๋ยวผมจะไปโอนเงินให้เย็นนี้ครับโทดทีครับ อีกอย่างไม่ใช่ผมว่ามันไม่ดีนะครับท่าน
      แค่ผมทำไม่เป็นก็แค่นนั้นเอง เลยมาตั้งกระทู้ถามคนที่รู้นะครับเพื่อคตนที่ใช้เป็นมาบอกก็เท่านั้นเองครับ
      ขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าใจผิด
      Last edited by house0127; 27 Jul 2008, 12:19:24.

Comment

ไม่ต้องโอน มาก็ได้ คับ
        ผมไม่รู้คุณซื้อจากใคร เดี๋ยวมีปัญหาแล้ว ผมตาม service ยากครับ

เพราะผมจดรายชื่อคนที่ซื้อไว้ครับ
        ของผมไม่มี void แปะ ไม่มีอะไรแปะเพิ่มเติม

ผมตาม service ให้แต่กับคนที่ซื้อ ตามชื่อที่ซื้อครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
          ไม่ต้องโอน มาก็ได้ คับ
          ผมไม่รู้คุณซื้อจากใคร เดี๋ยวมีปัญหาแล้ว ผมตาม service ยากครับ

เพราะผมจดรายชื่อคนที่ซื้อไว้ครับ
          ของผมไม่มี void แปะ ไม่มีอะไรแปะเพิ่มเติม

ผมตาม service ให้แต่กับคนที่ซื้อ ตามชื่อที่ซื้อครับ
          ขอโทษนะครับ เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับ
          ผมไม่ได้บอกว่าตัวนี้ผมซื้อมาจากคุณนะครับ ดูดีๆก่อนครับ
          ผมแค่มาตั้งกระทู้ถามวิธีลงเท่านั้นเองนะครับ

Comment

Working...
          X