Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมันจะไม่แน่น CCF กับ P5Q Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมันจะไม่แน่น CCF กับ P5Q Deluxe

สงสัยมันจะไม่แน่น CCF กับ P5Q Deluxe

OC Q9550 ไปที่ 4.00

vcore 1.38

idle 55 full 72-75

สงสัยว่ามันจะไม่แน่นหรือป่าวครับ เพราะซิงค์ของ P5Q มันสูง กดขาล็อกได้สนิทนะครับ

แต่มันดูร้อนจัง คิดไว้ว่ามัน่าจะอยู่ที่ idle 47-49 เลยสงสัยนิดนึงว่ามันไม่แน่นหรือป่าว

ใครใช้ P5Q Deluxe ใช้ sink อะไรกันครับ ที่เย็นกว่า CCF

แพงกว่าไม่สนขอเย็นกว่าและใส่ง่าย ถอดง่าย
    Last edited by anatomy; 9 Mar 2009, 12:14:15.

ผมว่าปกติน่ะ อย่าลืมสิว่านี่หน้าร้อนน่ะครับ สภาพอากาศรอบตัวก็มีผลนะ ถ้าคุณเปิดแอร์แล้วมันร้อนขนาดนั้นอ่ะแปลก
    หรือจะลองเช็คดูก่อนก็ได้นะครับ

Comment

CCFนี่มันซิ้งอะไร

Comment

120EX หรือไม่ก็ เล่นน้ำ คริๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          +1 Ultra-120 ex ใส่ง่าย

Comment

Originally posted by kewberoz View Post
            ผมว่าปกติน่ะ อย่าลืมสิว่านี่หน้าร้อนน่ะครับ สภาพอากาศรอบตัวก็มีผลนะ ถ้าคุณเปิดแอร์แล้วมันร้อนขนาดนั้นอ่ะแปลก
            หรือจะลองเช็คดูก่อนก็ได้นะครับ
            เล่นในห้องแอร์ 24 องศาครับ อุณภูมิห่องนะ

Originally posted by รักกันดี~* View Post

Originally posted by maxx2007 View Post
            มันเย็นกว่า CCF ไหมครับ

Originally posted by AmaKatsu View Post
            +1 Ultra-120 ex ใส่ง่าย
            ขอบคุณครับ

Comment

โหขนาดห้องแอร์ ติดซิ้งยังร้อนจังหว่า อาจเป็นที่เซ็นเซอร์เพี้ยนหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by BAbyBooM View Post
                โหขนาดห้องแอร์ ติดซิ้งยังร้อนจังหว่า อาจเป็นที่เซ็นเซอร์เพี้ยนหรือเปล่าครับ
                ไม่น่าใช่อะครับ เพราะ วัดจากหลายๆโปรแกรม

real temp core temp เท่านี้หมด

Comment

ีup bios มันเกี่ยวกันป่าว อิอิ

Comment

Ultra-120 ex เย็นกว่าครับ 2-3องศามั้ง แต่ว่าน่ะ ต้องใส่พัดลมแรงๆ + แล็ปปิ้งมันด้วย ถึงจะเย็นขึ้น
                    ลองถอดออกมาเช็คอีกทีนึงก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้ค่อยเปลี่ยน ซิลิโคนถ้าMx-2ก็น่าจะโอเค 1-2หยดแต่เต็มหน้าสัมผัสของCPUก็โอเคนะ

Comment

Originally posted by รักกันดี~* View Post
                      CCF ย่อมาจาก Core Contact Frezzer

งับ

เง้อ

Comment

ีup bios มันเกี่ยวกันป่าว อิอิ
                        ผมใช้ bios ตัว 1406 ครับน่าจะ OK

Originally posted by kewberoz View Post
                        Ultra-120 ex เย็นกว่าครับ 2-3องศามั้ง แต่ว่าน่ะ ต้องใส่พัดลมแรงๆ + แล็ปปิ้งมันด้วย ถึงจะเย็นขึ้น
                        ลองถอดออกมาเช็คอีกทีนึงก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้ค่อยเปลี่ยน ซิลิโคนถ้าMx-2ก็น่าจะโอเค 1-2หยดแต่เต็มหน้าสัมผัสของCPUก็โอเคนะ
                        พัดลมแรงๆสวยๆ เงียบๆ นี่มีของอะไรบ้างครับจะได้ไปซื้อทีเดียวเลย ผมใช้ Mx-2 อยู่แล้วครับ

Originally posted by w_thework View Post
                        CCF ย่อมาจาก Core Contact Frezzer

งับ

เง้อ
                        ขอบคุณครับ

Comment

พัดลมแรงๆสวยๆ เงียบๆ นี่มีของอะไรบ้างครับจะได้ไปซื้อทีเดียวเลย ผมใช้ Mx-2 อยู่แล้วครับ
                          ลองดูพวก แมวเงียบ/ทันเดอร์เบลด

Comment

9550 โดยปกติมันร้อนอยู่แล้วหรือป่าวครับ ผมเองไม่ทราบจริงๆ

ผมใช้ e6750 OC --->> 3.6 idle อุณหภูมิห้อง 43-45 fulload 64 เวลา 15.15 10/3/52

ผมใช้ XIGMATEK ACHILLES-S1284C

แต่ cooling ของคุณน่าจะเย็นกว่านะครับ

เอ่อ... หรือว่า 9550 มันร้อนแรงแบบนี้อยู่แล้วหรือป่าวครับ

Comment

อ่ะครับ ตามท่าน maxx2007 เลย สวยเงียบต้อง TT Silent cat แต่สีมันขาววอกกับดำส้มอ่ะ ลองเข้าเว็บของ Jedi กับ TKComดูอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X