Announcement

Collapse
No announcement yet.

(เห็นท่าน13ee1213ee12ทำขอทำมั่ง)เขียวVsน้ำเงิน ติดไฟให้ EN8800GT ???!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (เห็นท่าน13ee1213ee12ทำขอทำมั่ง)เขียวVsน้ำเงิน ติดไฟให้ EN8800GT ???!!!

วันนี้ไปซื้อหลอดLEDมา8หลอด 2สี กะว่าเอามาประดับให้8800GTตามท่าน 13ee1213ee12 (ชื่องงดีจัง-*-) ก็เลย มาทำ

อัพเดท เวอร์ชั่นซ่อนเร้น หน้า2!!!

เพิ่งทำเสร็จตอนเกือบตี1
    มาชมกันครับ

หลอดที่ซื้อมา

ของที่จะใช้เอามากองๆกันไว้ก่อน

ถอดฝาออกมาก่อน แต่ตอนจะใส่หลอดดันใส่ไม่ได้ -*- ไม่รู้จะถอดมาทำไม

สวิสต์ที่จะใช้ในวันนี้ (ขุดมา)

ทดสอบหลอดไฟซะหน่อย

เตรียมสายฟงสายไฟให้พอเพียง

เอาหลอดมาดัดขาซะ

หลังจากดัดเสร็จก็ไปทำสวิสต์ต่อ

จากเปิดปิด ใส่สายเพิ่มเลยเป็น2ทาง

ทำสวิสต์เสร็จล่ะ

และนี่ หลอดLED ที่ทำไว้ (ดันทำเพลิน ลืมถ่ายรูป )

ทดสอบกันหน่อย กับสีเขียว

และ น้ำเงิน

วางในฝาไม่ได้มันเยอะเกิน เอาไงดีหว่า ???

เอางี้แล้วกัน

เสร็จแว้วววว

สายยาวเฟื๊อยเลย เดี๊ยววันหลังค่อยตัดต้่อสายใหม่ ง่วงแระ

ทดสอบ เปิดไฟเขียวววว

ไฟสีฟ้า

เอามานั่งคอยก่อน

จับใส่คอมซะ ต่อกับเฟสที่3 ของToggle Switch

ไฟสีฟ้า

และ สีเขียว

เอาล่ะ ปิดฝาเคสแล้วดูซะหน่อย

สีฟ้าาาา

และ สีเขียววว

หมดล่ะครับ

เครดิต ขอบคุณ13ee1213ee12 และ ตาเอก สำหรับไอเดียครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 27 Apr 2009, 17:01:19.

เอิ๊กๆ เสร็จจนได้ ดึกนะนี่ ไม่เอาแบบกระพริบมาเลยล๊ะ จะได้ไม่ต้องต่อ สวิทช์

Comment

Originally posted by aekshow View Post
      เอิ๊กๆ เสร็จจนได้ ดึกนะนี่ ไม่เอาแบบกระพริบมาเลยล๊ะ จะได้ไม่ต้องต่อ สวิทช์
      ตอนซื้อไม่ทันคิด ซื้อมาแล้ว ความคิดเปลีั่ยน

แบบไฟกระพริบมีด้วยหรอครับ หลอดละเท่าไรครับ ที่ซื้อมาหลอดละ6บาทครับ

ในรูปเหมือนไฟจะสวยนะครับ แต่ของจริง เน่าสุดๆ เดี๋ยวค่อยรื้อทำใหม่ ขอไปซื้อท่อหดเส้นเล็กตี๊ดดนึงกับสายไฟเส้นเล็กตี๊ดดดดนึงมาก่อน
      Last edited by Dej_SAVAGE; 18 Apr 2009, 01:27:51.

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
        ตอนซื้อไม่ทันคิด ซื้อมาแล้ว ความคิดเปลีั่ยน

แบบไฟกระพริบมีด้วยหรอครับ หลอดละเท่าไรครับ ที่ซื้อมาหลอดละ6บาทครับ

ในรูปเหมือนไฟจะสวยนะครับ แต่ของจริง เน่าสุดๆ เดี๋ยวค่อยรื้อทำใหม่ ขอไปซื้อท่อหดเส้นเล็กตี๊ดดนึงกับสายไฟเส้นเล็กตี๊ดดดดนึงมาก่อน
        กระพริบนี้ที่เห็น มีขนาด 5 มม กับ10 มม 2สี 5สี 7สี ส่วน3มม ผมไม่เห็นน๊ะครับ
        ส่วนราคา ไม่ทราบจริงๆ

นิดนึง ทางไฟ ควรส่องให้ไป ทางเดียวกันครับ จะสวยขึ้นเยอะ

Comment

สวยงามขิงๆเลย

13ee1213ee12 นี่ความคิดแนวดีอ่า (อย่าลืมจดลิขสิทธิ์นะพี่)

Comment

Originally posted by aekshow View Post
            กระพริบนี้ที่เห็น มีขนาด 5 มม กับ10 มม 2สี 5สี 7สี ส่วน3มม ผมไม่เห็นน๊ะครับ
            ส่วนราคา ไม่ทราบจริงๆ

นิดนึง ทางไฟ ควรส่องให้ไป ทางเดียวกันครับ จะสวยขึ้นเยอะ
            หันทิศทางเดียวกันแบบ พัดลมมีไฟใช่ไหมครับ
            ขอบคุณมากครับ

Originally posted by converseboy View Post
            สวยงามขิงๆเลย

13ee1213ee12 นี่ความคิดแนวดีอ่า (อย่าลืมจดลิขสิทธิ์นะพี่)

Comment

แจ่มไปเลย

Comment

งานแท้ๆ

Comment

งามมากๆเลย

Comment

Originally posted by Phuri View Post
                    งานแท้ๆ
                    Originally posted by pungpond999 View Post
                    งามมากๆเลย

Comment

โอ้ววว เยี่ยม

Comment

สวยจริงๆ

Comment

แจ่มขิงๆ

Comment

มีเทคนิคนิดหน่อยครับ หลอดไฟในรูปที่ผมทำ ใส่หัวเสียบบนเมนบอร์ด เสียบเข้าช่อง ไฟกระพิบของ HDD เวลาทำงาน (ตอน HDD โหลดไฟจะติด ดูมีเทคนิคดี 55+ )

Comment

งามมากๆ เดี๋ยวเอาไปทำบ้างมี 9600 อยู่ 555+

Comment

Working...
                              X