Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยค่ะ

ไม่ทราบว่าตัวที่เตือนตามรูปหมายความว่าอะไรหรอค่ะ...ลงไดร์ฟเวอร์ครบหมดแล้ว และก้อไม่
    มี usb อะไรเสียบอยู่เลยค่ะ...ท่านผู้รู้ช่วยทีนะค่ะ...มันเตือนตลอดไม่รู้ทำอย่างไรเลยค่ะ

อันนี้ตัวไดร์ฟเวอร์อ่า install หมดแล้วอ่าค่ะ

Comment

ลองดูใน Device Manager ดูครับว่า มีอะไรที่ยังลงไม่ครบ นะ

Comment

อันนี้อีกรูปค่ะพี่...เย้พี่ TWK อีกแว้ว...หวัดดีค่ะพี่...อิอิ

Comment

พี่ค่ะอันนี้น่าจะลงครบดีไหมค่ะ...แผ่นป้ายขึ้นมาตลอดเลยค่ะ...เวลาเล่นเกมบางทีจะขึ้นจอฟ้า
          เกี่ยวกับ memory ด้วยอ่าค่ะ...พอขึ้นมาทีเกมมันจะแลคๆๆอ่าค่ะพี่...แก้ไขอย่างไรดีค่ะพี่

ขอบคุณพี่ๆๆๆมากค่ะที่ช่วยตอบค่ะ

Comment

ไม่เกี่ยวกัย MEMORY ครับ น่าจะเป็นที่ตัววินโดวส์ XP ที่ลงตัวนี้ ไม่ค่อยถูกกันกับ Port USB ของเมนบอร์ดนี้ นะ
            มันบอก วินโดวส์ตัวนี้ไม่ Support USB อยู่ช่องหนึ่งนะ ^^"
            ตัวที่ติ๊กใว้นั้น ละ งงแฮะ สงสัยวินโดวส์ตัวนี้มันเอ๋อ นะ
            แนะนำ คงต้องลงวินโดวส์ตัวอืนที่ไม่ใช่แผ่น นี้แล้วละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ไม่เกี่ยวกัย MEMORY ครับ น่าจะเป็นที่ตัววินโดวส์ XP ที่ลงตัวนี้ ไม่ค่อยถูกกันกับ Port USB ของเมนบอร์ดนี้ นะ
              มันบอก วินโดวส์ตัวนี้ไม่ Support USB อยู่ช่องหนึ่งนะ ^^"
              ตัวที่ติ๊กใว้นั้น ละ งงแฮะ สงสัยวินโดวส์ตัวนี้มันเอ๋อ นะ
              แนะนำ คงต้องลงวินโดวส์ตัวอืนที่ไม่ใช่แผ่น นี้แล้วละ
              ขอบคุณพี่มากค่ะ...เดวจะลองลง window ตัวอื่นค่ะ

Comment

ผมก็เป็นนะๆ เคยเป็นครั้งนึง 2วัน แล้วมันก็หายไป แล้วเพิ่งเป็นไม่นานนี้เอง เป็นประมาณ 5วันอะครับ แล้วมันก็หายไปเองอีก - -
                แต่ถ้าเปิดเครื่องใหม่ๆจาไม่ขึ้นนะครับ จาขึ้นตอนเปิดโปรแกรมไปแล้วหรือ เปิดคอมสักพักอะครับ มานจาเด้งตลอดเลย(รำคาญมาก)
                T_T

Comment

ืnFoece4 มักจะมีปัญหาเรื่อง USB เหมือนไดรเวอร์ชิปเซ็ทไม่เต็ม... เคยใช้บอร์ด NF4 แล้วใช้ HandyDriveไม่ได้...

Comment

Originally posted by wongsathornp View Post
                    ผมก็เป็นนะๆ เคยเป็นครั้งนึง 2วัน แล้วมันก็หายไป แล้วเพิ่งเป็นไม่นานนี้เอง เป็นประมาณ 5วันอะครับ แล้วมันก็หายไปเองอีก - -
                    แต่ถ้าเปิดเครื่องใหม่ๆจาไม่ขึ้นนะครับ จาขึ้นตอนเปิดโปรแกรมไปแล้วหรือ เปิดคอมสักพักอะครับ มานจาเด้งตลอดเลย(รำคาญมาก)
                    T_T
                    ช่ายๆๆๆค่ะเปิดมาใหม่ๆๆไม่ขึ้นเล่นไปสักพักนึงก้อขึ้นมา

อย่างงี้เป็นๆๆหายๆๆๆไม่มียาแก้หรอค่ะ...อิอิ...

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                      ืnFoece4 มักจะมีปัญหาเรื่อง USB เหมือนไดรเวอร์ชิปเซ็ทไม่เต็ม... เคยใช้บอร์ด NF4 แล้วใช้ HandyDriveไม่ได้...
                      แล้วถ้าไม่ให้เตือนขึ้นมาจะได้ไหมค่ะ...แบบว่าไม่เอา usb เลยก้อได้อ่าค่ะ...ปิดการทำงาน

ค้นหาไดร์ฟเวอร์ออโตพอจะได้ไหมค่ะ

Comment

ถ้าจะปิดการทำงานก็ไปที่ Device Manager คลิกขวาที่ตัวที่มีปัญหาแล้วเลือก Disable

Comment

ความรู้ทั้งนั้น ขุดให้ครับพี่น้องครับบบบบ

Comment

เป็นเหมือนกันแต่ไม่ได้สนใจแฮะ เมื่อก่อนมันก็ใช้ได้นะ

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                              ถ้าจะปิดการทำงานก็ไปที่ Device Manager คลิกขวาที่ตัวที่มีปัญหาแล้วเลือก Disable
                              ขอบคุณพี่ โชติก และพี่ TWK และพี่ๆทุกคนค่ะ...ความรู้ใหม่ disable หนทางรวดเร็ว...

Comment

Working...
                              X