Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย มีปัญหากับ Chaintech 8600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย มีปัญหากับ Chaintech 8600GT

เมื่อวันที่ 23/7 ผมได้ซื้อการ์ดจอ Chaintech 8600GT มาใส่ นี่สเปคเครื่องผมนะครับ
    E2160
    Ram 2 GB
    Enermax 460W
    Vista Home

Driver
    177.66
    175.19
    166.22

แล้วลองเล่นเกม 3 เกม คือ Crysis, Gear of war, Raycity online ปรากฎว่า
    เล่น Crysis ไปประมาณ 30 นาทีถึง 1 ชั่วโมง เกิดอาการภาพแตก ค้าง และเกิด Blue screen
    เล่น Gear of war ยังไม่ทันเดินออกจากห้องที่เริ่มเกมก็ค้างแล้ว
    เล่น Raycity online เล่นได้แปปเดียวก็ค้างเหมือนกัน บางทีก็เล่นได้นานกว่านั้น แต่ก็ค้างอยู่ดี บางทีภาพก็แตก

วันที่ 24/7 ผมคิดว่าการ์จอเสียเลยเอาไปเคลมที่ร้านมา เอาตัวใหม่มาลอง Crysis, Gear of war, Raycity online อีก ก็มีอาการเหมือนเดิม

ก็เลยอยากถามว่ามันเกิดจากอะไรครับ เป็นที่ไฟไม่พอรึป่าว หรือการ์ดคุณภาพไม่ดี หรือเกิดจากสาเหตุอื่น
    Last edited by Ajuiy; 25 Jul 2008, 00:36:42.

คาดว่าไดร์เวอร์อาจจะมีปัญหา (ลงตัวต่ำๆ กว่านั้นดู)
    หรือไม่ก็ วินโดวส์มีปัญหา (แนะนำให้ใช้กับ XP)
    แรมอาจจะมีปัญหา ใส่เล่นทีละตัว ดู

Comment

ตามท่าน TWK. มาดู (เนียนๆ)

จะสอยตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ถูกดี

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        คาดว่าไดร์เวอร์อาจจะมีปัญหา (ลงตัวต่ำๆ กว่านั้นดู)
        หรือไม่ก็ วินโดวส์มีปัญหา (แนะนำให้ใช้กับ XP)
        แรมอาจจะมีปัญหา ใส่เล่นทีละตัว ดู
        ลองหมดแล้วยังเป็นอยู่ก็เอาไปเคลมซะ

ปล.ถ้าoc ก็ลองdefultดู

Comment

25/7 ลงวินโดวแผ่นอื่น เช็คแรม

26/7 ซื้อตัวใหม่ ...

ปล. อย่าไป OC มันเลย เดิมๆ ดีที่สุดแล้ว

อยาก oc ซื้อตัวอื่น ...
          Last edited by yohunalone; 25 Jul 2008, 01:05:57.

Comment

ไม่ได้ OC อะไรเลยครับ เดิมๆทั้งเครื่อง
            ตอนนี้กำลังลองอยู่ ได้ผลยังไงเด๋วจะมาบอกนะครับ

Comment

เอามาให้ผมช่วยลองก็ได้นะ

Comment

ความร้อนรึเปล่าอยากทราบอุณภูมิครับ

Comment

idle 54
                  fullload 60 กว่าๆครับ
                  ตอนนี้กำลัง driver ตัวใหม่อยู่

Comment

ช่วยลุ้นคับ

ลอง 169.21 ด้วยคับ เคยใช้อยู่ อิอิ

Comment

ผม8500GT ใช้ 169.21 อยู่ครับ เคยใช้ไดเวอร์สูงกว่านี้เล่น เกมออนไลน์เกมหนึ่งภาพกระพริบยิกๆ
                      เลยกลับมาใช้ตัว 169.21 หาย ลองดู

Comment

เด๋วจะลอง 169.21 อีกตัวครับ

Comment

จอฟ้า

ส่วนตัวคิดว่าเป็นที่ Hardware อะครับ

ลองเอายางลบ มาถู ๆ ตรงทอง ของแรม กะ การ์ดจอดู (ลองดูไม่เสียหาย)

Comment

ตอนนี้ลง 177.72 ลองเล่นดูยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
                            ก็ลองเทสต่อนานๆ ดูว่าจะมีอาการแปลกๆ อีกรึป่าว

Comment

Working...
                            X