Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีมดขึ้นคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีมดขึ้นคอม

ช่วยด้วยครับ

มดขึ้นอ่า เครื่องก็ร้อนแต่มันเข้าไปอยู่มากมายเลยไม่รู้จะแก้ยังไงดีครับ

ถ้าคุณสดก็เอามาแยกชิ้นส่วนแล้วไปปัดๆเช็ดๆเลย
    แต่ถ้าไม่สดพอก็ลองเอาไปตากแดดดู

ปล.ถอดมาตากนะไม่ใช่เอาไปตากทั้งเคส

Comment

ตบๆเคสแล้วมันไม่ออกมาหรอครับ >.< มดพรรค์ไหนกันนี่

Comment

ใช้บาวเวอร์เป่าลม...

Comment

ฉีดน้ำเลยคับ 555+ มดมันกลัวน้ำ

เอ่อ..

ลองตากแดดดูคับ - -

Comment

อันนี้เรื่องจริง หรือเรื่องฮาเนี่ยะ เดี๋ยวก็ผสมโรงซะเลย หุหุ....งานนี้ต้องเจอไบกอน

Comment

เอาไปทำอีท่าไหนเอ่ย มดขึ้นเนี่ย

เหอๆๆ

Comment

มดบ้านผมอะ ขึ้นทั้ง router ทั้งคีบอร์ด ทั้งโน๊ตบุ้ค แต่มันไม่เข้า PC 555+
                แต่ท้ายสุดแล้วมันไม่เจ๊งสักอันเลยแฮะ -*- ผมใช้ ไบกอน ฉีดเลยอะ -*-

Comment

เอาน้ำตาลมาล่อครับ เอามาวางตรงใกล้ๆ คอมเรานั้นละ
                  เดี๋ยวมันออกมาก็จัดการฆ่าให้เกลี้ยงเลย 555+

Comment

ถอดแล้วไปตากแดด ตามที่เขาว่ากันมาอ่ะ ดีสุด

ดีนะ ไม่ปลวกขึ้นคอม เคยเจอละ เป็นคอมแบบแบรนด์เนมที่เป็นทั้งจอและเครื่อง
                    มันเจาะหน้า LCD เป็นตุ่มเลย - -*

Comment

ใช้ยาฉีดยุงนี่แหละ แต่... ฉีดขาโต๊ะนะท่าน อย่าไปฉีดคอม - -" ยิ่งโต๊ะไม้นี่กลิ่นซึมเข้าเนื้อไม้ดีนักแล มดไม่มารังควานอีกแน่นอน
                      อันบนนี่วิธีป้องกัน

แต่ถ้าเข้าไปแล้วใช้โบวเวอร์เป่าให้บินเลยท่าน

Comment

notebook ผมมดก้อขึ้นคับ ผมถอดฝา ram มาดู มีตายอยู่ด้วย สยอง มั่กๆ เห็นเพื่อนบอกว่า มันอบอุ่นเลยมุดเข้าไป แล้วเราใช้ๆไป มันร้อนขึ้นมา มันออกไม่ทันง่ะ + + ส่วนอื่นไม่รู้มีเป่า ถอดฝาhddกะรางdvdไม่มี แต่กลัวมันไปอยู่ใน cpu เครื่องผมมันต้องถอดจอก่อนอ่ะ น๊อตมานซ่อนใต้จอ ไม่กล้ากลัวใส่กลับไม่ได้ T-T ปลงคับ พอมานมาเดินๆ วนเวียนก้อ ฆ่าๆ >.<

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          เอาน้ำตาลมาล่อครับ เอามาวางตรงใกล้ๆ คอมเรานั้นละ
                          เดี๋ยวมันออกมาก็จัดการฆ่าให้เกลี้ยงเลย 555+
                          อันนี้ระวังนะคับท่านTWK เดี่ยวมดออกมาฉกน้ำตาลแล้วเข้าไปทำรังถาวรในเคสที่นี้เรื่องยุ่งเลย หิหิหิหิ

Comment

มดขึ้นเหมือนกันครับ
                            ผมใช้ที่เป่าลมเป่าออกครับแต่อย่าเปิดแรงเกินนะ เดี๋ยวชิพหลุด อิอิ

Comment

ใช้ที่เป่าลมนะท่าน

Comment

Working...
                              X