Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอมาทำ SLI ดีเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอมาทำ SLI ดีเปล่า

ทำแล้วมันจะคุ้มราคาหรือเปล่า และสู้การ์ดจอระดับสูงๆได้เปล่า

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่คุ่้มครับ

แต่ในอนาคตไม่แน่ ถ้ามันมี Software และเกมที่รองรับ SLI มากกว่านี้

ตอนนี้ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่

Comment

จะต่อ SLI ต้องซื้อการ์ดจอยังไงอะถึงจะต่อได้อะ แนะนำหน่อยครับ เอาซื้อสองตัวไม่เกิน 8000 อะ

Comment

ใช้การ์ดยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ผลิตล๊อตเดียวกัน เพืิ่อความชัวร์ครับ

และ MB ต้องรองรับ SLI ด้วยนะครับ

มีอยู่ 2แบบ คือ SLI 8X กับ SLI 16X

ตัว 16X จะได้ความเร็วเต็มที่ แต่บอร์ดก็จะแพงตามไปด้วย

บอร์ดทั่วไปที่มี PCI-E 16X สองช่อง ถ้าไม่ได้ระบุว่าใช้ SLI ได้ ก็จะไม่สามารถทำ SLI ได้นะครับ มัีนจะช่วยทำให้ต่อออก 4 จอพร้อมกันได้เท่านั้นเอง แต่ความสามารถไม่เอามารวมกัน

สองตัวไม่เกิน 8000

คงต้องลอง Innovision 7600GS ล่ะครับ ตัวละ 4000 (อาจจะมีเศษ 100-200)

Comment

Originally posted by MonkypantS View Post
          จะต่อ SLI ต้องซื้อการ์ดจอยังไงอะถึงจะต่อได้อะ แนะนำหน่อยครับ เอาซื้อสองตัวไม่เกิน 8000 อะ
          2 ตัว 8 พัน ก็ต้องเอา 6600gt หล่ะคับ
          แต่ไม่แรงเท่า 7900gs ตัวเดียวหรอก

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
            2 ตัว 8 พัน ก็ต้องเอา 6600gt หล่ะคับ
            แต่ไม่แรงเท่า 7900gs ตัวเดียวหรอก
            เห็นด้วยครับ งบเท่านี้ซื้อ7900GSตัวเดียวคุ้มสุดแล้วตอนนี้ อย่าเอารุ่นต่ำมาSLIเลย

Comment

ถ้าจะเอารุ่นต่ำๆไปSLI ไปเล่นรุ่นสูงๆตัวเดียวดีกว่าคับ

Comment

ผมวามันเปลืองไฟอะ . . 55+

Comment

Quad Sli ไงครับ หุหุ 2 ใบรวมกันไม่มีใครสู้แน่ แต่ไม่มีไดรเวอสมบูรๆซะที

Comment

Working...
                  X