Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน PSU ใหม่ขอคำแนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน PSU ใหม่ขอคำแนะนำครับ

พอดีกำลังจะเปลี่ยน PSU ตัวใหม่อยากขอคำแนะนำครับ ตัวเก่าตามรูปที่ลงไว้
    C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_i-img1200x900-1531823470o1my5n6.jpg

สเปคเต็มใช้อะไรครับ ?
    แล้วตัวเก่ามีปัญหาอะไรไหม ?
    งบเท่าไร ?

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      สเปคเต็มใช้อะไรครับ ?
      แล้วตัวเก่ามีปัญหาอะไรไหม ?
      งบเท่าไร ?
      ตัวเดิมไม่มีปัญหาครับ แต่ใช้มานาน
      สเปคยังโบราณครับ
      ASUS P5K
      CPU E6800
      VGA GT240
      RAM DDR II 8G
      HDD 2

Comment

งี้ก็ใช้พวก 400-500W ดี ๆ ก็น่าจะเกินพอแล้วสินะครับ
        หรือว่าอยากได้ W สูง ๆ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
          งี้ก็ใช้พวก 400-500W ดี ๆ ก็น่าจะเกินพอแล้วสินะครับ
          หรือว่าอยากได้ W สูง ๆ
          อยากได้ W สูงๆหน่อยครับ สูงกว่าตัวเดิมก็ดีเผื่อปีหน้าอัพเกรด

Comment

Originally posted by sharkcool View Post
            อยากได้ W สูงๆหน่อยครับ สูงกว่าตัวเดิมก็ดีเผื่อปีหน้าอัพเกรด
            ผมว่าท่านใช้เกินความจำเป็นไปครับ
            ยังไงทางที่ดีลองคาดเดาสเปคที่จะใช้ดูครับ

Psu ที่ดีที่เหมาะอาจจะไม่จำเป็นต้องเน้นวัตต์สูงเกินไปขนาดนั้น
            Last edited by taibkk; 28 Oct 2018, 20:02:42.

Comment

SuperFlower Leadex II Gold 750W

Comment

มีปัญหาค่อยเปลี่ยนครับ

Comment

Working...
                X