Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 10k อยาก upgrage คอมคับ รบกวนด้านใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 10k อยาก upgrage คอมคับ รบกวนด้านใน

เรื่องมีอยู่ว่าผมเล่นเกมแล้วเปิดสุดแล้วกระตุกครับ เกมปี 2010-2011 เปิดได้แค่กลางๆ อยากเปิดสุดแบบภาพสวยๆอะครับ แล้วเล่นแล้วลื่น

spec ผมคร่าวๆนะครับ
    CPU : i5 750
    VGA : 4890HD
    RAM : 4gb GSKILL BUS 2000
    MONITOR res. : 1920x1080
    BOARD : gigabyte จำรุ้นไม่ได้
    HDD : 3ลูก
    CASE : Lanli อะไรสักอย่าง
    ทุกอย่างใช้ซิ้งกับพัดลบเดิมๆครับ ไม่ oc เล่นเพราะ oc แล้วร้อนจนเครื่องดับเลยใช้ tool ของ gigabyte เลย

ไม่รู้ส่าจะอัพ spec หรืออับ case ดี

อยากเปลี่ยนไป nvidia เพราะ ATI มันเปิด AA กับอีกหลายๆอย่างไม่ได้ หาไดรเวอยากด้วย

อยากได้ spec แบบอับแล้วเห็นผลแบบก้าวกระโดดครับ

เผื่อเรื่องเล่นเกมกับดูหนัง 3D ด้วยก็ดีครับ (แต่ยังไม่มีจอกะแว่น)

ราคายังไม่คอนเฟิมนะครับ แต่ก็ขอไม่แรงมาก เอาเป็นอับ ราคา-คุณภาพคุ้ม เล่นเกมเปิดสุดได้ (ไม่ต้อง crysis ก็ได้ครับ ไม่ใช้แนวนี้)

ขอบคุณมากครับ

ประเมินสถานการณ์ก่อนนะครับ

i5 750 แรงแล้วครับ ผมว่าฉลุย...
    RAM 4 GB ก็ใช้ไม่หมดแล้ว
    HDD ตั้ง 3 ลูกแน่ะ

PSU อะไรไม่รู้ รู้แต่ว่า ใช้กับ HDD 3 ลูก และ HD4890 ที่สุดแสนจะกินไฟได้อย่างสบายๆ

มีงบ 10000 ใช่มั๊ยครับ ???

จับ HD4890 ที่มี ขายไปเลยครับ ถูกๆ 3600 บาท...

ถ้าขายได้แล้ว รวมงบที่มีก็จะเป็น 13600 บาท

จัด GTX570 ไปครับ ราคา 11900 ไม่น่าจะเกินนี้...

Comment

HIS HD6990 23500.-

Comment

ประเมินสถานการณ์ก่อนนะครับ

i5 750 แรงแล้วครับ ผมว่าฉลุย...
        RAM 4 GB ก็ใช้ไม่หมดแล้ว
        HDD ตั้ง 3 ลูกแน่ะ

PSU อะไรไม่รู้ รู้แต่ว่า ใช้กับ HDD 3 ลูก และ HD4890 ที่สุดแสนจะกินไฟได้อย่างสบายๆ

มีงบ 10000 ใช่มั๊ยครับ ???

จับ HD4890 ที่มี ขายไปเลยครับ ถูกๆ 3600 บาท...

ถ้าขายได้แล้ว รวมงบที่มีก็จะเป็น 13600 บาท

จัด GTX570 ไปครับ ราคา 11900 ไม่น่าจะเกินนี้...
        ขอโทษทีครับให้ข้อมูลไม่ชัดเจน
        PSU 800w pCute อะไรนี่แหละ 80+ ครับ
        RAM 4 G เนี่ย ถ้า ms มันงี่เง่ามากเรียกใช้งาน svchost ก็หมดไป 30% แล้ว -*- ขนาดลง window ใหม่นะครับไม่โม
        HDD ถ้าใส่ 4 ลูกจะเป็นไรไหมเนี่ย ช่วงหลังๆขี้เกียจไรท์แผ่นเลยเก็บอย่างเดียวเลย

ขอถามเพิ่มหน่อยครับ 570 กะ 580 เนี่ยมันต่างกันมากไหมขอ ลอลิ้ง review หน่อยก็ดี
        สำหรับ 570 ถ้าเอามาใส่แล้ว ฉลุยเลยไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

HIS HD6990 23500.-
        แพงจังครับ มันมีดียังไงอ่ะครับ ราคาขนาดนี้ กลัวอับไปตกรุ่นใช้ไม่คุ้ม

Comment

เอา Review ไปดูก่อนนะครับ

GTX 570 >>> http://www.overclockzone.com/tor_za/...s_gtx570_cuii/

GTX 580 >>> http://www.overclockzone.com/tor_za/...us_eng580_cu2/

Comment

ลาก CPU ขึ้นไปอีกหน่อยครับส่วน VGA ตามท่าน XP_armor เลยครับ GTX570 กำลังสวยเลย

Comment

Originally posted by Sn0w_Man View Post
              ลาก CPU ขึ้นไปอีกหน่อยครับส่วน VGA ตามท่าน XP_armor เลยครับ GTX570 กำลังสวยเลย
              ผมใช้ tool ของ gigabyte ลากครับ แต่ผลออกมาคือร้อนมากเลย ผมใช้ sink เดิมๆ
              พอร้อนมากคอมก็ดับเลย เลยลากไม่ได้เลยครับ
              ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดี
              ซื้อพัดลมหรือชุดน้ำคุ้มกว่ากันแน้นระยะยาว ไม่ชอบเปลี่ยนบ่อยๆ

Comment

Originally posted by hidezeed View Post
                ผมใช้ tool ของ gigabyte ลากครับ แต่ผลออกมาคือร้อนมากเลย ผมใช้ sink เดิมๆ
                พอร้อนมากคอมก็ดับเลย เลยลากไม่ได้เลยครับ
                ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดี
                ซื้อพัดลมหรือชุดน้ำคุ้มกว่ากันแน้นระยะยาว ไม่ชอบเปลี่ยนบ่อยๆ
                แนะนำตัวนี้เลยครับดับกระหายคายร้อน

ProlimTech Megahalems+TT Blue-Eye = 1850+550.-

Comment

Working...
                X