Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น 2 จอทำอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น 2 จอทำอย่างไร

ผมใช้การ์ดของ ATI มี 2 port แบบ DVI และแบบ VGA ทั่วไป
    ผมจะให้มันออกพร้อมกันทั้ง 2 จอได้ไหมครับ
    ผมลงโปรแกรม hydravision แล้วแต่ไม่รู้ว่า set อย่างไร
    จอที่1 มันออกใช้งานได้ปกติ แต่อีกจอมันออกเป็น background อย่างเดียว

ไม่ต้องไปลงhydravisionก็ได้ ปกติmanage2จอ ใช้display propertiesก็พอแล้ว จะแต่งเยอะกว่านั้นไปใช้ultramonดีกว่า

ที่ว่าอีกจอนึงbackgroundเปล่าๆนี่ต้องการให้2จอเหมือนกันเหรอครับ ถ้างั้นก็ไปติ๊กextend desktopในdisplay properties(tab advance)ออกครับ

Comment

ผมลองทำดูแล้ว มันออกจอเดียวครับ
      ต้องติกที่ช่อง extend มันออก2จอ แต่เป็น backgroud 1 จอ
      จะให้มันเหมือนกันทั้ง 2 จอ ครับ

Comment

Originally posted by ohm35 View Post
        ผมลองทำดูแล้ว มันออกจอเดียวครับ
        ต้องติกที่ช่อง extend มันออก2จอ แต่เป็น backgroud 1 จอ
        จะให้มันเหมือนกันทั้ง 2 จอ ครับ
        ไม่ต้องไปใส่extend คลิกขวาจอ2 แล้วติ๊กenableครับ

Comment

ผมหาคำว่า enable ไม่เจอครับ มันอยู่ตรงไหน
          คลิกขวาจอ 2 (จอ background หรือ จอปกติ)
          ช่วยลำดับขั้นตอนให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ได้ครัง ลง CONTROL CENTER ปรับจากนั้นก็ได้ครับ

Comment

CONTROL CENTER มันเป็นโปรแกรมใช่ไหมครับ ช่วยอธิบายให้กว้างๆ ได้ไหมครับ

Comment

Working...
              X