Announcement

Collapse
No announcement yet.

G1s กับ Y510 จะเลือกไรดีเนี่ย..!! สับสน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by apocalite View Post
    notebook คับไม่ใช่ home pc ใช้พวงหลายอุปกรณ์ pc ดีกว่าเยอะ แถมสเปคสูงกว่าเยอะ ว่าแต่มี notebook แล้วจะใช้ จอ monitor ทำไมหว่า
    เรื่อง HDMI เหมือนจะมีหลายคนเขม่นกันเหลือเกินนะครับ ..-*-..
    เรื่องของ Lenovo Y510 นั้น ผมว่าตอนนี้ถ้าใครจะซื้อเพื่อไปเล่นเกมส์ หรือเอาไว้ดูหนังหรือทำอะไรก็ตามแต่ ก็แนะนำรุ่นนี้เลยครับ คุ้มสุด ๆ แล้ว

เป็นผม ถ้าตอนนี้ผมไม่ได้มี Notebook เป็นของตัวเอง ผมก็คงตัดสินใจเอารุ่นนี้แหละครับ ไม่มี HDMI ก้ไม่เป็นไร
    แต่พอดีตอนนี้ผมเห่อ LCD ที่ซื้อมาใหม่ครับ เลยทุ่มทุนซื้อสาย HDMI มา 5 เมตรครับ ราคาก็ปาไป 3000 กว่าครับ แพงใช้ได้เลย หลัก ๆ ก้เอาไว้ต่อ Notebook กับ LCD เพื่อเล่นเกมส์และก็ดูหนังครับ โอ้วแม่เจ้า ความรู้สึกมันดีกว่าดูใน notebook มากจริง ๆ ครับ

ก้อย่างที่หลาย ๆ คนว่านะครับ ถ้าจะต่อนั่นต่อนี่เล่น PC ดีกว่า มันก็จริง.. แต่สำหรับคนที่ PC ไม่แรงหรือไม่มี PC ก็จำเป็นต้องพึ่ง notebook ที่มี HDMI ล่ะครับ
    แต่ก็นะ.. ถึง Y510 มันไม่มี HDMI มันก็ไม่ได้เสียหายหรอกครับ ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่เค้าก้คงไม่ค่อยได้ยุ่งกับสาย HDMI หรอกครับ ( มันแพงเอาเรื่องอยู่นะครับ ) ดูหนังก็ดูในนั้นก็ได้ครับ ลำโพงก้ได้ตั้ง 4 ลำโพง มี Sub อีกตัว จะหาที่ไหนได้ครับนั่น ราคาก็ 4 หมื่นต้น ๆ

อยากให้มันจบ ๆ ไปนะเรื่อง HDMI น่ะ
    ( ไม่น่าใส่มาให้คนทะเลาะกันเลยเนอะ Port นี้อ่ะ -*- )

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
      เรื่อง HDMI เหมือนจะมีหลายคนเขม่นกันเหลือเกินนะครับ ..-*-..
      เรื่องของ Lenovo Y510 นั้น ผมว่าตอนนี้ถ้าใครจะซื้อเพื่อไปเล่นเกมส์ หรือเอาไว้ดูหนังหรือทำอะไรก็ตามแต่ ก็แนะนำรุ่นนี้เลยครับ คุ้มสุด ๆ แล้ว

เป็นผม ถ้าตอนนี้ผมไม่ได้มี Notebook เป็นของตัวเอง ผมก็คงตัดสินใจเอารุ่นนี้แหละครับ ไม่มี HDMI ก้ไม่เป็นไร
      แต่พอดีตอนนี้ผมเห่อ LCD ที่ซื้อมาใหม่ครับ เลยทุ่มทุนซื้อสาย HDMI มา 5 เมตรครับ ราคาก็ปาไป 3000 กว่าครับ แพงใช้ได้เลย หลัก ๆ ก้เอาไว้ต่อ Notebook กับ LCD เพื่อเล่นเกมส์และก็ดูหนังครับ โอ้วแม่เจ้า ความรู้สึกมันดีกว่าดูใน notebook มากจริง ๆ ครับ

ก้อย่างที่หลาย ๆ คนว่านะครับ ถ้าจะต่อนั่นต่อนี่เล่น PC ดีกว่า มันก็จริง.. แต่สำหรับคนที่ PC ไม่แรงหรือไม่มี PC ก็จำเป็นต้องพึ่ง notebook ที่มี HDMI ล่ะครับ
      แต่ก็นะ.. ถึง Y510 มันไม่มี HDMI มันก็ไม่ได้เสียหายหรอกครับ ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่เค้าก้คงไม่ค่อยได้ยุ่งกับสาย HDMI หรอกครับ ( มันแพงเอาเรื่องอยู่นะครับ ) ดูหนังก็ดูในนั้นก็ได้ครับ ลำโพงก้ได้ตั้ง 4 ลำโพง มี Sub อีกตัว จะหาที่ไหนได้ครับนั่น ราคาก็ 4 หมื่นต้น ๆ

อยากให้มันจบ ๆ ไปนะเรื่อง HDMI น่ะ
      ( ไม่น่าใส่มาให้คนทะเลาะกันเลยเนอะ Port นี้อ่ะ -*- )

ตอนแรกๆก้อเดินไปดู เห็น y510 อืมเสปคสวยดี บอดี้ก้อดี แต่มาสะดุดตรงที่

1...Keyboard ไม่มีไทย อ้าว แต่เค้าบอกว่ามีสติกเกอร์ไทยแถมมาให้
      2...ตรงที่ไม่มี HDMI นี้ซิ...เลยปล่อยวางกับตัวนี้เลยครับ..ทำไมไม่มีมาก้อไม่รู้

ผมก้อเอา HDMI มาต่อ TV ดูหนังเหมือนกัน ตอนนี้เลยต้องมาเล่นเป็น S41 แทนแล้วล่ะครับ 5920G มันแพงเกินไปครับมีแต่ล็อตใหม่ๆๆที่แพงเลยครับ
      แต่ยังไม่ได้ซื้อ S41 เลยนะครับ

Comment

ไอ้ HDMI ตัดไปเหอะ ไม่จำเป็นหรอก ดูหนัง มีเครื่องเล่นDVD อยู่แล้ว
        แล้วพวกคุณคิดยังไงกับ G1s บ้างหรอครับ เม้นๆ ด้วยครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by khunplan View Post
          ไอ้ HDMI ตัดไปเหอะ ไม่จำเป็นหรอก ดูหนัง มีเครื่องเล่นDVD อยู่แล้ว
          แล้วพวกคุณคิดยังไงกับ G1s บ้างหรอครับ เม้นๆ ด้วยครับ
          ขอบคุณครับ
          เครื่องมันเท่ห์ ดู sport ดีครับ

Comment

เฮ้อ..สับสนสับสนจริงๆ..!!

Comment

Originally posted by khunplan View Post
              เฮ้อ..สับสนสับสนจริงๆ..!!
              ถ้าตัวคุณเองไม่สนใจ PortHDMI ก็ฟัน Lenovo Y510 ไปเถอะครับ คุ้มสุดยอดแล้วล่ะ

Comment

ผมสนใจเรื่องเสียงมากด้วยล่ะครับ

ยิ่ง Spec สูสีกันแบบนี้ ราคาก็ต่างกันแบบนี้ Y510 เสียงดีกว่าด้วยคร๊าบ ผมเอา Y510 ล่ะครับ

Comment

คนใช้NB ตัวไหน ก็บอกว่าตัวนั้นดี แต่อย่าลืมนะครับ NB แต่ละตัวมีข้อดีก็ต้องมีข้อเสียไม่เหมือนกัน แล้วแต่ละคนก็ชอบ/ไม่ชอบ ใช้/ไม่ใช้ แตกต่างกันอีก ตัวเดียงกันให้หลายคนดูยังบอกไม่เหมือนกันเลย.

คนที่จะซื้อ NB ราคาแพงๆ ผมคิดว่า คงจะเคยใช้ NB มาบ้างแล้ว บางคนไม่มี PC (ผมเอง) และรู้ถึงความต้องการ(NB)ของตนเอง ถึงกล้าที่จะทุ่มทุนสร้างขนาดนี้ได้.

และการซื้อNB ราคาแพงๆ ก็คงซื้อกันไม่ได้บ่อยๆ ฉนั้น ก่อนที่จะซื้อ ศึกษาข้อมูลให้ดีๆ และตอบตัวเองให้ได้ว่า ชอบตัวไหนจริงๆ จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง (รู้งี้..ซื้อตัวนั้น..ตัวนี้..ดีกว่า).

Comment

Originally posted by SlaxBlack View Post
                    คนใช้NB ตัวไหน ก็บอกว่าตัวนั้นดี แต่อย่าลืมนะครับ NB แต่ละตัวมีข้อดีก็ต้องมีข้อเสียไม่เหมือนกัน แล้วแต่ละคนก็ชอบ/ไม่ชอบ ใช้/ไม่ใช้ แตกต่างกันอีก ตัวเดียงกันให้หลายคนดูยังบอกไม่เหมือนกันเลย.

คนที่จะซื้อ NB ราคาแพงๆ ผมคิดว่า คงจะเคยใช้ NB มาบ้างแล้ว บางคนไม่มี PC (ผมเอง) และรู้ถึงความต้องการ(NB)ของตนเอง ถึงกล้าที่จะทุ่มทุนสร้างขนาดนี้ได้.

และการซื้อNB ราคาแพงๆ ก็คงซื้อกันไม่ได้บ่อยๆ ฉนั้น ก่อนที่จะซื้อ ศึกษาข้อมูลให้ดีๆ และตอบตัวเองให้ได้ว่า ชอบตัวไหนจริงๆ จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง (รู้งี้..ซื้อตัวนั้น..ตัวนี้..ดีกว่า).
                    อันนี้มันก็จริง และมันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวและกำลังทรัพย์ ผมก็ไม่ได้บอกว่า NB ตัวนี่ดีนั่นดี เพราะมันเอาไปเทียบกันไม่ได้อยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับความต้องการใช้งานของเรามากกว่า ส่วน HDMI ถ้าใครไม่ใช้ก็อย่าไปใส่ใจตามคนอื่นเลย แล้วจะได้ไม่เสียใจในภายหลังในการเลือก NB ส่วนตัวก็ชอบ G1 นะแต่คืดไปคิดมา เอาที่ราคาเบาๆๆดีกว่า เลยเลือก Y510

Comment

จะเอาอะไรกับสำโพงโน๊ตบุ๊คครับ แนะนำลำโพงแยกดีกว่า ถ้าฟังที่บ้าน 2.1 กลางๆสักตัว ยังดีกว่า 4.1ในโน็ตบุ๊คอะผมว่า (ถ้านอกสถานที่เสียงดังก็รบกวนคนอื่น)

Comment

Originally posted by Rock Kaka View Post
                        จะเอาอะไรกับสำโพงโน๊ตบุ๊คครับ แนะนำลำโพงแยกดีกว่า ถ้าฟังที่บ้าน 2.1 กลางๆสักตัว ยังดีกว่า 4.1ในโน็ตบุ๊คอะผมว่า (ถ้านอกสถานที่เสียงดังก็รบกวนคนอื่น)
                        มันก็จริงของคุณนะครับ แต่คุณจะแบกลำโพงแยกตามไปทุกที่เลยหรอครับ

Comment

แต่ผู้ที่ชื้อมาใช้แล้วบอกว่าเสียงจริงๆนะครับ
                          จะดีสัดแค่ไหนนะ

Comment

ผมบอกตรงๆกับความคิดเห็นที่ว่าลำโพงนอกดีกว่าลำโพงในเครื่อง คิดมาได้ไงแค่นี้น่าจะรู้ตัวครับ
                            คิดแค่ลำโพงนอกดีกว่าลำโพงในเครื่องงั้นก็ไม่ต้องทำการ์ดsoundมาใช้ล่ะครับ รู้จัดระบบเสียงป่าว
                            ต่อให้คุณใช้หูฟังถ้าเป็นคนเล่นเครื่องเสียงยังไงก็แยกออกไหนsoundดีหรือไม่ดี อย่ามาทำเป็นออกความคิดเห็นแบบตลกเลยครับ
                            Last edited by l3lackcatzaa; 12 Feb 2008, 21:14:52.

Comment

ผมยอมรับน่ะว่าผมเชียร์Y510ออกหน้าออกตาแต่ผมบอกตรงๆโดยสเป็กมันต่างจากg1sตรงไหน ถ้าคูณมานั่งคิดแค่เรื่องport hdmiยิ่งไม่ต้องพูดผมแค่อยากให้คุณๆใช้ของดีและราคาถูก ถ้าเป็นคนอายุรุ่นราวคลาว
                              เดียวกะผมจะรู้ว่ามาตรฐานการผลิตหรือแม้แต่เรื่องประกันIBMไม่เคยด้อยกว่าใคร วันนี้เมามาพูดกันตรงๆไปเลย
                              คุณไปเอาasusมาเทียบเนื้องานการผลิตเลยครับใครเก็บงานเนี๊ยบกว่า ใครประกอบงานได้ดีกว่า เด็กรุ่นใหม่อย่างคุณๆก็บ้าแบรนเนมแหระครับ

Comment

ชอบ G1s เพราะสวยกว่า
                                แต่ Y510 เสียงดีกว่า(และถูกกว่าด้วย)
                                เลือกไม่ถูกเลยครับ
                                แล้วก็แอบมีใจให้ f8sv เพราะ TV tuner
                                ขอความเห็นจากชาว board ด้วยครับ
                                ถอยประมาณ สงกราน ครับ
                                ขอบคุณครับ
                                ยิ่งสับสนมากเลยครับตอนนี้
                                ขอความเห็นเยอะเลยครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X