Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาจอยสั่นเล่น GRID อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาจอยสั่นเล่น GRID อันไหนดี

ขอคำแนะนำเพื่อนหน่อยครับ ว่าจะหาหาจอยสั่น มาเล่น GRID อันไหนดี มี xbox360 อยู่ ราคาของ xbox360 receiver for PC ราวๆ 900 แต่อ่านเจอริวิวเพื่อนๆบอกว่า บางเกมส์มันก็ไม่สั่น แล้วก็ใช้บังคับได้ไม่หมด บางแกนมันไม่ทำงานบน PC เลยกลัวว่าจะเสียตังค์ฟรี

ช่วยแนะนำอันแจ่มๆหน่อยครับ ถ้าได้ร้านด้วยก็ดีเลย ขอบคุณล่วงหน้า

หากระทู้เก่าๆอ่านเลยคับ ท่าน Beaver_XT รีวิวไว้ทุกแง่ทุกมุม จอยมันของคู่กริด bit มาฟรีๆก้อลงทุนซื้อจอยถูกแล้วท่าน อย่างผมเป็นต้น

Comment

เห็นแว่วๆ ว่าจอย Xbox360 แบบมีสายก็ใช้กับ Pc ได้นะ

เดี๋ยวรอท่านอื่นแป๊บ

Comment

Originally posted by charif View Post
        เห็นแว่วๆ ว่าจอย Xbox360 แบบมีสายก็ใช้กับ Pc ได้นะ

เดี๋ยวรอท่านอื่นแป๊บ
        ไม่หลับไม่นอนน๊ะท่าน คืนวันศุกร์ไปส่องสาวกันดีฝ่าาา

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
          ไม่หลับไม่นอนน๊ะท่าน คืนวันศุกร์ไปส่องสาวกันดีฝ่าาา
          ส่องไม่เปงอะ สอนมั่งจิ

Comment

Originally posted by charif View Post
            ส่องไม่เปงอะ สอนมั่งจิ
            ซะงั้น ออกนอกมอนิเตอร์ให้ได้ก่อนท่าน อันนี้ยากน่าา คอมท่านรู้สึกจะแรงเกินห้ามใจ แล้วท่านเต้นยั่วสาวเป็นป่ะ ส่ายยก้นเยอะๆ สาวๆชอบมอง(มีสาวๆผ่านมาหนับหนุนความคิดข้าพเจ้าด้วย) ดูรูปแทนข้าพเจ้าดิ ก้นงามๆของข้าพเจ้ากับก้นลูกชายข้าพเจ้าน่าหยิกป่ะ

Comment

อ้าว กาทู้เรา เปี่ยนไป๋ อย่างเพิ่งนะเจ้า

Comment

เอ้าๆๆ ท่าน ขุดมาให้ตามลิ้งค์ไปโลด หาเจอแต่วิธีเซ็ตจอย แต่ xbox น่าจะสั่น ดีที่สุดในเกมส์กริดแล้วล่ะ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=215387

Comment

ใช้ Logitech Rumble Pad2 อยู่ครับ เปิดสั่นสุดนี่มีปวดนิ้วเหมือนกัน

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                    ซะงั้น ออกนอกมอนิเตอร์ให้ได้ก่อนท่าน อันนี้ยากน่าา คอมท่านรู้สึกจะแรงเกินห้ามใจ แล้วท่านเต้นยั่วสาวเป็นป่ะ ส่ายยก้นเยอะๆ สาวๆชอบมอง(มีสาวๆผ่านมาหนับหนุนความคิดข้าพเจ้าด้วย) ดูรูปแทนข้าพเจ้าดิ ก้นงามๆของข้าพเจ้ากับก้นลูกชายข้าพเจ้าน่าหยิกป่ะ
                    ว้ายยยย ว้ายยยย ก้นผู้ชาย เห็นแล้วอดม้ายด้ายยย

(เสียงใหญ่ๆ) อยาเตะโว้ยย

Originally posted by garmin View Post
                    อ้าว กาทู้เรา เปี่ยนไป๋ อย่างเพิ่งนะเจ้า
                    แถกลัีบมาแร้วคับ อิอิ

เอ้าๆๆ ท่าน ขุดมาให้ตามลิ้งค์ไปโลด หาเจอแต่วิธีเซ็ตจอย แต่ xbox น่าจะสั่น ดีที่สุดในเกมส์กริดแล้วล่ะ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=215387
                    ว่าจะไปรื้อหาอยู่พอดี

Comment

ใช้อยู่ครับ xbox joy เยื่มมากสำรับเกมนี้ละครับ การสั่นละเอียดมากๆ การเร่งเครื่องรอบการสั่นเป็นไปตามรอบ เครื่องยนต์เลยครับ สุดยอดๆ

Comment

รู้สึกอันนี้ยังไม่เคยบอก...
                        1. XboX360 For Windows ปุ่มL2 R2เป็นTrigger บางเกมไม่สามารถเซ็ตได้เช่น NFS Underground1&2 <<นี่คงจะเป็นปัญหาบางแกนไม่ทำงานล่ะครับ
                        2. จอยไม่สั่นกับทุกเกมอยู่แล้ว ไม่ว่าจะมีสายหรือไร้สาย (บางคนว่าไร้สายมีปัญหามากกว่าหน่อย)

XboX360 For Windows ถ้าเป็นตัวมีสาย สั่นและใช้ได้ชัวร์ทุกเกมที่รองรับ แต่เกมทั่วไปมันไม่สั่นนะครับ ต้องพวกGame For Windows Liveเท่านั้น (คิดว่าจุดนี้หล่ะ ที่เค้าบอกไม่วั่นกัน ซึ่งไม่ว่าจะมีสายหรือไร้สายก็ไม่สั่นครับ)
                        แต่ถ้าจะเอาไปใช้กับเกมอื่นๆก็ใช้Driver MODได้ครับ แก้ปัญหาจอยได้เยอะ แถมยังเอาtriggerมาทำปุ่มได้ (Wirelessทำไม่ได้น่อ)

ถ้าเป็นไร้สายจะไม่ยืดหยุ่นเท่า โดยส่วนตัวแล้วผมก็ไม่เคยลองเหมือนกัน
                        ที่แรกว่าจะซื้อแต่มันเกินงบไปไกลครับ (จอยWireless HALO3 Special Editionมันราวๆ55ยูโร+Receiver อีก19รวมกันตีเป็นเงินไทยก็... ราวๆ4000บาทได้ เพิ่งซื้อกล้องไปเลยหมดงบครับ)

อันนี้ผมแยกกรณีให้ตัดสินใจเองนะครับ
                        1. ถ้าเล่นเกมพวกGame For Windows Live เยอะๆ พวก GRID, DiRT, Juiced2, Assassin's Creed, Gears of War, Crysis, Bioshock แล้วใช้จอยเล่น เอาXboX360ไปเลยครับ ทีเดียวคุ้ม

2. เล่นเกมทั่วไปเยอะๆ ใช้หน้าตาจอยแบบPSจนชินมือ เอามาเล่นเกมส่วนใหญ่แล้วอยากให้สั่น ไม่ใช่สั่นเฉพาะGame for Windows Live ก็เอา Logitech Rumblepad 2 ครับ ถูกกว่ากันอยู่เยอะ แต่คุณภาพAnalog Stick ดีกว่ากันไม่รู้เท่าไหร่

3. อยากลองของ... ก็ซื้อReceiverมาลองเลยครับ จอยมีอยู่แล้ว จะจ่ายแพงกว่าทำไม (ใช้ได้ไม่ได้ว่ากันอีกเรื่องนึง) แนะนำให้โหลดDriverใหม่กับAccessoriesจากMSด้วย

ขอบ่นจอยXboX360นิดนึง ถ้าเอามาเล่นเกมActionดีมากๆครับ ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมขับรถอย่างเดียวขอบอกว่า "ท่านคิดผิด" Analog Stick ห่วย, ไม่ค่อยแม่น, ไม่ละเอียด, หนัก ส่วนปุ่มHat Switch (8ทิศทาง)มันทำออกมาบัติซบได้ใจครับ กดไม่ค่อยลงไม่ว่า กดพลาดง่ายอีกต่างหาก ตอนนี้ผมเก็บไว้เล่นAssassin's Creedกับ Bioshockเท่านั้น เวลาเล่นGRIDผมเอา Logitech ChillStreamเล่นครับ สั่นไม่ได้ช่างมัน เอาบังคับถนัดมือเข้าว่า

ก็อย่างว่าอ่ะนะ ตอนนี้ในท้องตลาดมีจอยที่เป็นXinputอยู่2ตัวคือ XboX360 กับ Logitech ChillStream ซึ่งมีเพียงXboX360เท่านั้นที่สั่นได้ เรียกง่ายๆว่าผูกขาดการค้า จะทำมาแพงเท่าไหร่ ห่วยแค่ไหน ก็ต้องซื้อครับ
                        จริงๆแล้วจะว่าเค้าห่วยอย่างเดียวก็ไม่ได้นะ เอาเป็นว่าระบบสั่น, การวางLayout, วัสดุ ของเค้าดีจริงครับ เรียกได้เลยว่าปาหัวหมาไม่แตก (แต่ก็ยังไม่กล้าลองนะ)

ส่วนChillStream ทุกอย่างดีหมด แต่ดันสั่นไม่ได้ แววหมดอนาคตมันมาตั้งกะออกแรกๆแล้วครับ (ใช้มาปีกว่าจนหมดประกันไปแล้ว เพิ่งเจอคนใช้เหมือนกันไม่ถึง5คนอ่ะ คิดดู) ไม่เหมือนสมัยRumblepad2 ออกใหม่ๆ คนซื้อกันเพียบ

**Xinput คือจอยแบบใหม่จากMicrosoft หลังๆเกมมีแนวโน้มจะรองรับXinput มากกว่าDirect Input(จอยธรรมดา)แล้ว

ปล. วันนี้อารมณ์ดีดูMacross Frontierไป2ตอน พิมพ์ยาวหน่อยนะคับ หุๆ

Comment

อืมมม.. กระจ่างขึ้นเยอะ

Comment

ใช้ คีย์บอร์ด เล่น ยากมากมาย มหาศาล ไปไม่มีกี่โค้ง รถพังหมด -*- แต่ภาพมันแหล่มจริงๆครับเกมส์นี้ ^^

Comment

XFX GEAR ไม่สั่นเหมือนกัน - -

Comment

Working...
                              X