Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า รบกวนด้วยครับผม T T (จอฟ้าขณะแฟรชไบออส)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า รบกวนด้วยครับผม T T (จอฟ้าขณะแฟรชไบออส)

เรื่องมีอยู่ว่า

ผมใช้ Winflash แฟรชไบออส (DFI 790FXB-M2RSH)

มันกำลังดำเนินการอยู่ อยู่ดีๆ จอฟ้า!! ขณะแฟรช ซะงั้น

งานเข้าเลยครับ ทำอะไรไม่ได้เลย เครีย Cmos ก็ไม่รอด T T

เปิดคอมแล้ว พัดลมวิ้ง ปกติ แต่จอไม่มา ทำอะไรบ่ได้เลย

แก้อย่างไรดีครับ T T

เครมครับ ไบออสน่าจะตายซะแล้วครับ

Comment

อาการตอนนี้ที่ท่านเปิดเครื่องมาแล้วมีมีเสียงรถพยาบาลรึป่าวครับ ต้องใช้แผ่นFFD หาbiosของเมนบอดตัวเอง เอาไปใส่FFD แต่ต้องมาคำสั่งด้วยนะครับซึ่งผมก็ไม่รู้ ใส่แผ่นไปตอนบูตเครื่องพอมันรันเส็จมันจะกลับมาเหมือนเดิมครับแต่ถ้าดีให้ร้าน แก้biosดีกว่าครับ แต่ถ้าเครมแล้วมีของก็เครมเลยครับ
      Last edited by panut3617; 14 Aug 2009, 05:04:31.

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
        เครมครับ ไบออสน่าจะตายซะแล้วครับ
        ขอบคุณครับ T T

Originally posted by panut3617 View Post
        อาการตอนนี้ที่ท่านเปิดเครื่องมาแล้วมีมีเสียงรถพยาบาลรึป่าวครับ ต้องใช้แผ่นFFD หาbiosของเมนบอดตัวเอง เอาไปใส่FFD แต่ต้องมาคำสั่งด้วยนะครับซึ่งผมก็ไม่รู้ ใส่แผ่นไปตอนบูตเครื่องพอมันรันเส็จมันจะกลับมาเหมือนเดิมครับแต่ถ้าดีให้ร้าน แก้biosดีกว่าครับ
        เงียบกริบครับ มีแต่เสียงพัดลม จอไม่ขึ้น ทำอะไรบ่ได้เลย สงสัยต้องไปให้ที่ saveway ดูให้ T T
        ไม่รุ้ตัวนี้มีชิปไบออสไม๊ แฟรชมาก็หลายครั้ง ครั้งนี้ร้ายแรงสุดแบ้ววว ไม่น่าเลย T T

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by cheskez View Post
          ขอบคุณครับ T T

เงียบกริบครับ มีแต่เสียงพัดลม จอไม่ขึ้น ทำอะไรบ่ได้เลย สงสัยต้องไปให้ที่ saveway ดูให้ T T
          ไม่รุ้ตัวนี้มีชิปไบออสไม๊ แฟรชมาก็หลายครั้ง ครั้งนี้ร้ายแรงสุดแบ้ววว ไม่น่าเลย T T
          นั้นเครมเลยครับเห็นมีของอยู่

Comment

อ่าาา งี้เครมแล้วต้องบอกว่าอะไรดีครับ

พอดีไม่เคยเครมของเลย -*-

Comment

เคลม
              บอกมันเป็นไรไม่รู้อยู่ๆ ก็เปิดไม่ติด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                เคลม
                บอกมันเป็นไรไม่รู้อยู่ๆ ก็เปิดไม่ติด
                ทำหน้าเครียดๆด้วยนะครับ

Comment

อาจจะยังไม่ตายก็ได้ครับ ลองแยกร่างเคลียร์ไบออสจัมเปอร์ แล้วถอดถ่าน แยกทุกชิ้นส่วนคอม ทิ้งไว้สักวัน แล้วลองประกอบใหม่ดูครับ ^^

Comment

จอฟ้ารหัส อะไรอะครับ
                    แต่ยังไงก็ต้องส่งเคลม ไว้ก่อนละครับ

Comment

DFI ถ้าตายกลางทางส่วนมากจะพาเม็ดรอมกลับบ้านเก่าไปด้วย
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

อาเมน ...

Comment

โอ้ว ... เมื่อก่อนแฟรสเล่นไปๆมาๆ
                          มาอ่านเจอกระทู้นี้ ชักกลัวๆแล้วดิ

Comment

ผมเคยแฟลชดับกลางทางครับ แต่มันไม่ตาย อึดมากมาย

Comment

Originally posted by _d View Post
                              อาจจะยังไม่ตายก็ได้ครับ ลองแยกร่างเคลียร์ไบออสจัมเปอร์ แล้วถอดถ่าน แยกทุกชิ้นส่วนคอม ทิ้งไว้สักวัน แล้วลองประกอบใหม่ดูครับ ^^
                              เดวจะลองดูครับผม

Originally posted by Error_Pc View Post
                              จอฟ้ารหัส อะไรอะครับ
                              แต่ยังไงก็ต้องส่งเคลม ไว้ก่อนละครับ
                              เรื่องรหัส มันไม่ทันจริงๆครับ นอนดูทีวีอยู่ (ไกลนิดนึง)
                              หันมามันจอฟ้า แล้วมีแทบวิ้งๆเหมือนโหลดอะไรอยู่ ผมเพิ่งเคยเจอครั้งแรกเหมือนกัน

อุทานในใจ เฮ้ย!! คอมผมก็บินไปแบ้ววววววววววววววว T T

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม T T

Comment

Working...
                              X