Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงคอม 1 คู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงคอม 1 คู่

ลำโพงขนาดเล็ก ใช้เล่นกับคอม โน๊ตบุ๊ค สายออกมาเป็น Rca 1 คู่ ต้องการนำอุปกรณ์เพิ่ม โดยไม่ต้องถอดสายลำโพง สับไปสับมา มีวิธีทำให้อุปกรณ์เข้าสัก 2.3 ชุดไปออกลำโพง 2.1 ชุดเดียว โดยไม่ต้องถอดสายหลัก ทำได้ไหม หรือมีกล่องนำสัญญาณ Audio เข้าและออกไปยังลำโพง จะมีไหมโยม

วานผู้รู้ตอบด้วย

Comment

นมัสการครับ...ตัวนี้น่าจะใช้ได้ครับ ทั้ง วีดีโอ และ ออดิโอครับท่าน

ส่วนจะหาซื้อได้คงเป็นร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าร้านใหญ่หน่อยน่าจะมีครับ...เรียกว่า กล่องต่อพวง วีดีโอ ออดิโอ 3 ออก 1 อะไรประมาณนี้ครับ

Comment

ใช้สาย hdmi ต่อพ่วง ถ้าใช้กล่องแบบนี้ ได้แค่ชุด AV เท่านั้น ลองแล้ว ถ้าปรับไปโหมด hdmi เสียงไม่ออกโยม ต้องการเฉพาะสัญญาณเสียงโยม

Comment

นมัสการครับ...ส่วนใหญ่กล่องต่อพ่วง HDMI จะต่อออก TV ไม่ก้อ LCD Projector ส่วนให้ออกเสียง Audio ผมไม่มั่นใจนะครับ หรืออาจจะมีก้อได้

ส่วนสาย HDMI to RCA น่าจะพอหาได้ง่ายกว่านะครับท่าน...สงสัยต้องรอท่านอื่นครับ...

Last edited by lekkiki; 10 Apr 2015, 17:46:20.

Comment

hdmi --> RCA ไม่สามารถใช้งานได้นะครับ

Comment

ยัง งงๆ อยู่
              แต่ตามความเข้าใจคือ ก็หา Pre หรือ input selector มาต่อ input แล้วก็เอา output ไปต่อ ลำโพง 2.1

Comment

ใช่โยมอาตมามี มอนิเตอร์ 32 นิ้ว มีลำโพง 2.1 ราคา 690 บาทเป็นตัวนำเสียงออก แต่สายจากลำโพงมายัง อุปกรณ์ต่าง เป็น Rca แต่อุปกรณ์ทั้งหมดที่มีใช้สาย Hdmi แสดงผลออกมอนิเตอร์ มอนิเตอร์ไม่มีช่องสำหรับหูฟัง จึงต้อง ใช้หัว Rca เป็นตัวนำเสียงออกมายังลำโพง ที่ต้องการคือ เอาง่ายๆนะ สายที่มี Rca ตัวเมีย 1 ข้าง ซ้ายขวา สำหรับต่อลำโพง และอีกข้างเป็น Rca ตัวผู้ 2 ข้าง 4 หัว Rca ตัวผู้ เท่ากับใช้ได้สองอุปกรณ์ โดยที่ไม่ต้องสลับสายไปมา แต่หาช่างทำให้ไม่ได้ ง่ายๆแค่นี้โยม

Originally posted by berryzlove View Post
                ยัง งงๆ อยู่
                แต่ตามความเข้าใจคือ ก็หา Pre หรือ input selector มาต่อ input แล้วก็เอา output ไปต่อ ลำโพง 2.1

Comment

รอพี่เสือเลยครับท่าน....น่าจะสั่งทำได้นะครับ...

Comment

ถ้าค่าลำโพงถูกกว่า ก็ซื้อลำโพงเพิ่มครับ

Comment

Originally posted by peaad View Post
                      สายที่มี Rca ตัวเมีย 1 ข้าง ซ้ายขวา สำหรับต่อลำโพง และอีกข้างเป็น Rca ตัวผู้ 2 ข้าง 4 หัว Rca ตัวผู้

แปลก แล้วปกติ ณ ปัจจุบัน สายใช้อะไร ต่อเข้าระบบ 2.1

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
                        นมัสการครับ...ตัวนี้น่าจะใช้ได้ครับ ทั้ง วีดีโอ และ ออดิโอครับท่าน

ส่วนจะหาซื้อได้คงเป็นร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าร้านใหญ่หน่อยน่าจะมีครับ...เรียกว่า กล่องต่อพวง วีดีโอ ออดิโอ 3 ออก 1 อะไรประมาณนี้ครับ

Originally posted by peaad View Post
                        ใช่โยมอาตมามี มอนิเตอร์ 32 นิ้ว มีลำโพง 2.1 ราคา 690 บาทเป็นตัวนำเสียงออก แต่สายจากลำโพงมายัง อุปกรณ์ต่าง เป็น Rca แต่อุปกรณ์ทั้งหมดที่มีใช้สาย Hdmi แสดงผลออกมอนิเตอร์ มอนิเตอร์ไม่มีช่องสำหรับหูฟัง จึงต้อง ใช้หัว Rca เป็นตัวนำเสียงออกมายังลำโพง ที่ต้องการคือ เอาง่ายๆนะ สายที่มี Rca ตัวเมีย 1 ข้าง ซ้ายขวา สำหรับต่อลำโพง และอีกข้างเป็น Rca ตัวผู้ 2 ข้าง 4 หัว Rca ตัวผู้ เท่ากับใช้ได้สองอุปกรณ์ โดยที่ไม่ต้องสลับสายไปมา แต่หาช่างทำให้ไม่ได้ ง่ายๆแค่นี้โยม
                        นมัสการครับ.. ....ใช้ตัวตามข้างบนเลยครับ
                        nb > mini to RCA (สายแถมมากับลำโพงน่าจะมี) > กลองแยก input 1 > output RCA > ลำโพง
                        TV (อนาล็อค output) >RCA > กลองแยก input 2 > output RCA > ลำโพง
                        สลับสวิทที่กล่องแยกเอาครับ
                        Last edited by tiger X-fi; 11 Apr 2015, 02:15:08.

Comment

เห็นแล้วก็นึกถึงหลวงตากุฏิไกล้กันสมัยก่อน แกชอบดูมวยกับหนวดกุ้ง ลมพัดทีสัญญาณหายที

Comment

หาซื้อได้ง่ายที่สุดร้านใหนโยม

Originally posted by tiger X-fi View Post
                            นมัสการครับ.. ....ใช้ตัวตามข้างบนเลยครับ
                            nb > mini to RCA (สายแถมมากับลำโพงน่าจะมี) > กลองแยก input 1 > output RCA > ลำโพง
                            TV (อนาล็อค output) >RCA > กลองแยก input 2 > output RCA > ลำโพง
                            สลับสวิทที่กล่องแยกเอาครับ

Comment

ลองดู http://rrshop2home.com/ น่าจะมีครับ..ไม่แน่ใจ

Comment

Working...
                              X