Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oc 4800+ ครั้งแรก ช่วยดูให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Oc 4800+ ครั้งแรก ช่วยดูให้หน่อยค่ะ

สเปค X2 4800+ กับ Asrock N61p-s
    Ram Kington 2 Gb.(800)
    ไฟ CPU 1.425 ไฟแรม 2.15 ไฟ Chip Auto
    ซิ้งเดิม,พัดลมเดิม, PSU ติดเคส

ใช้งานได้ แต่ เทส Orthos ไม่ผ่าน ตามรูปค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

ป้าพิม
    Attached Files
    Last edited by Pimpixel; 20 Feb 2009, 15:58:11.

แรม CL5 ครับ ลองดู

Comment

..
      Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:37:15.

Comment

ปรับแรมเป็น 800
        CL 5
        tRCD 5
        tRP 5
        tRAS 15
        tRC 20
        CR 2T
        ไฟแรม 1.9 หรือ 2.0 พอครับ
        แรมวิ่ง 430 ชิลๆครับ
        Last edited by V-FrIeNd; 20 Feb 2009, 16:17:01.

Comment

ขอบคุณมากค่ะ เดียวจะลองดู ตามนี้
          ปรับแรมเป็น 800
          CL 5
          tRCD 5
          tRP 5
          tRAS 15
          tRC 20
          CR 2T
          ไฟแรม 1.9 หรือ 2.0 พอครับ
          แรมวิ่ง 430 ชิลๆครับ

แล้วมารายงานผลจ้า

Comment

ครั้งแรกมันก็แบบนี้กันทั้งนั้นจ๊ะ

ลำบากไปหมดติดๆขัดๆ กว่าจะผ่านไปได้เหนื่อยอยู่นาน

อ่อ...เรื่องโอเวอร์คล๊อกนะ ใครคิดไปไหนเลี้ยวกลับมาเดี๋ยวนี้

Comment

สู้ๆ บูทไม่ติดแน่ KINGTON แรม 800 บัส CPU 300 ไฟ 2.0

Comment

สู้เค้า เซล่ามูน ^^

Comment

ดีใจจังมีผู้หญิงใช้เอเอ็มดีแล้วคล๊อกด้วย
                  ปลื้มมากนะครับ

Comment

กลัวแต่แรมจะพาไปไม่ไหวน่ะสิครับ แต่ลองดูอาจจะได้

Comment

น่ากลัว

Comment

กำลังนึกอยู่ว่า จขกท ต้องน่ารักแน่ๆ แต่มาสดุดอีตรง ป้าพิม นี่ดิ

ไหงเป็น ป้า ซะงั้น อิอิ

Comment

ไม่กล้าอัด แรม 800 ค่ะ ตอนนี้ ขอแค่ 667 ก่อน
                          CPU ค่อยๆ เพิ่ม วันละ 10 ยูนิท ตอนนี้ อยู่ที่ 275
                          ไฟแรม 2.0 ไฟ CPU 1.40 ขอขำๆก่อน
                          ไม่รู้ว่า 3.0 Gb. จะไกลเกินหวังไหม
                          ตอนซื้อเครื่องใหม่ไม่ได้ศึกษาเรื่องแรม เลยเสียค่าโง่
                          เป็นเรื่องธรรมดา
                          จอฟ้าบ่อยมากค่ะ โชคดีที่ดวงแข็ง มันเลยยังไม่พัง

น้อง pann ค่ะ เป็นป้าแล้วจริงๆ น้องชายมีลูกแล้วก้อเลยต้องเป็นป้านะ
                          คาดว่าจะแก่ที่สุดในแวดวงค่ะ

Comment

มารอดูครับ

Comment

Originally posted by Pimpixel View Post
                              ไม่กล้าอัด แรม 800 ค่ะ ตอนนี้ ขอแค่ 667 ก่อน
                              CPU ค่อยๆ เพิ่ม วันละ 10 ยูนิท ตอนนี้ อยู่ที่ 275
                              ไฟแรม 2.0 ไฟ CPU 1.40 ขอขำๆก่อน
                              ไม่รู้ว่า 3.0 Gb. จะไกลเกินหวังไหม
                              ตอนซื้อเครื่องใหม่ไม่ได้ศึกษาเรื่องแรม เลยเสียค่าโง่
                              เป็นเรื่องธรรมดา
                              จอฟ้าบ่อยมากค่ะ โชคดีที่ดวงแข็ง มันเลยยังไม่พัง

น้อง pann ค่ะ เป็นป้าแล้วจริงๆ น้องชายมีลูกแล้วก้อเลยต้องเป็นป้านะ
                              คาดว่าจะแก่ที่สุดในแวดวงค่ะ
                              เย้...ดีใจมีคนเรียกน้องแย้วว

ลุยไปเลยป้า สเปคแรมมันบัส 800 อยู่แล้ว

บัส 275 นี่แหละ ปรับตัวคูณ 11 แรมก็ทดลงตามที่ป้าชอบนั้นแหละ 667

มันน่าจะไปอยู่แถวๆ 43X ไฟแรมก็ปรับไปสัก 2.1 ก่อนก็ได้ถ้ากลัวมันแต็ป

HT เอา 800 ( X4 ) เดี๋ยวใน CPU-Z มันก็จะอยู่สัก 1000 - 1100

CL แรม อย่าเพิ่งไปฟิกมัน ปล่อย ออโต้ ลอยๆหลวมๆไปก่อน

รับรองเลข 3 มาสมใจป้า ตามอายุแน่ๆ อิอิ (ขำๆกันนะครับ )

Comment

Working...
                              X