Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง เอาจอย PS3 ต่อกับ PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง เอาจอย PS3 ต่อกับ PC

คือผมต้องการเอามาเล่นเกม Dead Space บน PC อ่ะครับ

แต่ผมต่อแล้ว มันใช้ได้แต่ อนาล๊อคซ้าย บังคับวิ่ง

อนาล๊อคขวา เปลื่ยนมุมมอง แล้วพวกปุ่มเล็งปืน ผมไปอยู่ที่ ลูกศรอ่ะครับ

ผมก้อหาวิธีตามบอดต่างๆๆ เค้าให้ไปแก้ที่ ไฟล์ Notepad
    ที่ชื่อ joypad_example ก้อไปแก้แล้ว แต่ก้อยังเหมือนเดิมอ่ะครับ

รบกวนท่านที่เคยใช้จอย PS3 มาต่อเล่น บอกวิธีผมหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

จอยกับเกมไม่รองรับกันมั้งครับ

Comment

จอยPS3 ต่อกะคอมพ์มันก็เห็นเป็นจอยธรรมดาครับ เหมือนเอาจอยอันละ199มาต่อ แต่ถ้าใช้จอยXbox360มาต่อ มันจะเป็นเป็นอุปกรณ์บังคับพิเศษครับ ถึงจะใช้ได้ครบ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        จอยPS3 ต่อกะคอมพ์มันก็เห็นเป็นจอยธรรมดาครับ เหมือนเอาจอยอันละ199มาต่อ แต่ถ้าใช้จอยXbox360มาต่อ มันจะเป็นเป็นอุปกรณ์บังคับพิเศษครับ ถึงจะใช้ได้ครบ

ไม่เกี่ยวคับ เพื่อนผมยังใช้จอย PS3 เล่นเกม แบตแมน PC หรือเกมอื่นๆได้ทุกปุ่มเลย

Comment

ก็บอกแล้วว่ามันเหมือนจอยธรรมดา ดังนั้นเกมไหนมันรองรับจอย มันก็เล่นได้ทั้งนั้นหล่ะครับ
          ถ้าเกมไหนเป็น Xinput Only แบบ Crysis, Bioshock, Gears of War แล้ว ต้องใช้โปรแกรมเปลี่ยนจอยเป็นคีย์บอร์ด หรือไม่ก็ใช้ DLL หลอกว่าเป็นจอย Xinputเอา

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
            ก็บอกแล้วว่ามันเหมือนจอยธรรมดา ดังนั้นเกมไหนมันรองรับจอย มันก็เล่นได้ทั้งนั้นหล่ะครับ
            ถ้าเกมไหนเป็น Xinput Only แบบ Crysis, Bioshock, Gears of War แล้ว ต้องใช้โปรแกรมเปลี่ยนจอยเป็นคีย์บอร์ด หรือไม่ก็ใช้ DLL หลอกว่าเป็นจอย Xinputเอา
            +1 จ้ะ
            ผมก็ใช้จอย XBOX360 for window เล่นอยู่ ใช้ได้ทุก function ง่ายกว่า keyboard อีก
            (ความเห็นส่วนตัวจ้ะ)

Comment

Originally posted by sbv500 View Post
              ไม่เกี่ยวคับ เพื่อนผมยังใช้จอย PS3 เล่นเกม แบตแมน PC หรือเกมอื่นๆได้ทุกปุ่มเลย
              เกื่ยวดีคับ กะที่เพื่อนของคุณเล่นเกมบน PC ได้

ถามเพื่อนหรือยังคับว่า เขาปรับอะไรด้วยหรือป่าว

ปกติใช้แต่ของ X Box อ่ะ มันถึงจะมายต้องปรับรายมาก

เพราะส่วนมากเกม PC มันออกมารับอยู่แย้ว

Comment

จอย PS3 มันไร้สายแล้วก็ต่อผ่าน bluetooth ใช่รึป่าวครับ

Comment

คือ ถ้าจะอธิบายให้ จขกท เข้าใจง่ายๆคือ มันเล่นได้ครับ เเต่เล่นได้เหมือนจอยห่วยๆถูกๆอันนึง

ปุ่มต่างๆหลายปุ่ม หรือฟังชั่นต่างๆจะใช้การไม่ได้ บางเกมมันก็ลอคเอาไว้สำหรับจอย Xbox เท่านั้น (เเละมักเป็นเกมดังๆ) ใช้ได้กับจอย Xbox เท่านั้น จอยอื่นใช้ไม่ได้เช่น Grid, Crysis, Bioshock, Gears of War เเละอีกเพียบ

สรุป จอยที่ใใช้ได้คือ Xbox ครับ ถึงจะเล่นได้อย่างไม่มีปัญหา นอกนั้นมันก็เล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง เเต่ปุ่มมันก็ไม่ตรงเเน่ๆ เเละฟังชั่นหลายอย่างไม่รองรับ

ขนาดผมใช้จอยลอจิเทคเล่น Devil May Cry ยังเลิกเลยครับ ไม่ไหว งงมาก ปุ่มไม่ตรงกับที่ขึ้นในเกม เล่นเเล้วอารมเสีย

เอาง่าย คิดว่าจอย 199 ทำไรได้ มันก็ทำได้เเค่นั้นเเหละครับ

มันมีโปรเเกรมโกงอยุเหมือนกัน เเต่ขึ้นว่า โกง ยังงัยก็ต้องมีปััญหาครัย จะเอาให้ดีเหมือนเเท้คงไม่ได้

ปล ที่เพื่อนบอกใช้ได้มุกปุ่มเนี่ย มันเปป็นไปไม่ได้หรอกครับ ไม่งั้น Xbox 360 ก็ขายไม่ออกเเล้ว รึว่าลองเกมเดียว ?
                  Last edited by sleipnir; 31 Dec 2009, 01:12:17.

Comment

+1 เลยครับ กระทู้ข้างบน

Comment

จอย 360 เทพ สุดแล้วครับสำหรับ PC ใช้ดีโครต คุ้ม

ของไม่ดีจริงเขาไม่ออกมา Confirm กันมากมายขนานี้หรอกครับ

Comment

เพิ่งจะเห็นว่า.... กระทู้นี้มีอายุครบรอบ1ปีแล้ว...

Comment

กำเเล้วใครไปขุดมาอะ

Comment

ใกล้แล้ววว ที่ห้อง Game ของ OCZ จะกลับมาคึกคัก พร้อมกับเกมส์ที่เรียงคิวกันออกในปีหน้าา หลังจากที่ปีนี้ไม่มีเกมส์ออกมาแล้วว อิอิ ((ไม่อยากตั้ง กท ใหม่ เปลืองที่อ่าครับ อิอิ ))

Comment

จอยxbox 360 กำลังจะพัง เลยว่าจะหาจอย ps3สงสัยซื้อ อันใหม่ ไม่งั้น ก็คงเอาไปซ่อม

Comment

Working...
                              X