Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครได้ลองแล้วบ้าง Final Cut Studio 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

UP!!!!!!!!!!!!!

Comment

ใช้แล้วค้าบผมมเอาลงไอแมค 2008 2.66 ลื่นมากครับ

Comment

Originally posted by ninempr View Post
        Final Cut Pro มันก็คือส่วนนึ่งใน Final Cut Studio

ที่ท่านบอกว่า ผมเข้าใจว่า Final Cut Pro อยู่ใน Final Cut Studio ใช่ไหมครับ แล้วตัว Studio เนี่ย ภายในมันมีอะไรบ้างครับ

เมื่อก่อนผมคิดว่าเวอร์ชั่นเก่า เป็น Pro พอเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่จึงเปลี่ยนชื่อเป็น Studio แสดงว่าแบบนี้ก็ไม่ใช่ ใช่ไหมครับ

Originally posted by tassapon View Post
        เครื่องมือ ความง่าย ซับซ้อน ไม่เท่ากันครับ

finalcut

express > studio > pro

เหมือน logic อ่ะครับ (โปรแกรมทำเพลง) ก็มี express > pro เหมือนกัน
        อ่านที่ท่านบอก ผมก็คิดไปว่า Pro นี่เป็นตัวเต็มซะงั้นอ่ะครับ อิอิ
        Last edited by stepmixer; 18 Nov 2009, 11:06:37.

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
          ที่ท่านบอกว่า ผมเข้าใจว่า Final Cut Pro อยู่ใน Final Cut Studio ใช่ไหมครับ แล้วตัว Studio เนี่ย ภายในมันมีอะไรบ้างครับ

เมื่อก่อนผมคิดว่าเวอร์ชั่นเก่า เป็น Pro พอเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่จึงเปลี่ยนชื่อเป็น Studio แสดงว่าแบบนี้ก็ไม่ใช่ ใช่ไหมครับ

อ่านที่ท่านบอก ผมก็คิดไปว่า Pro นี่เป็นตัวเต็มซะงั้นอ่ะครับ อิอิ

ตัว finalcut studio มันจะมีหลายโปรแกรมอ่ะครับ ตั้งแต่ finalcut pro ,motion ,compressor ,dvd studio คือ มี fc studio ก็ทำได้ครบวงจรแล้วครับ

Comment

รบกวนขอ แหล่งที่โหลดตัวโปรแกรม final cut studio3 หน่อยครับ
            ขอบคุนมากครับ

Comment

ผมขอด้วยครับ

ใหญ่เกินไปผมโหลดไม่ได้ ผมใช้2อยู่อยากได้3ครับ

Comment

ตัวผมชอบ color ใน Final Cut Studio ครับ

เกรดสีได้ละเอียดมากๆเลย

แต่ตอนนี้เห็นเค้า ฮิต magic bullets กัน คงเพราะมันง่ายดี

Comment

โอ๊วววว.....ยังไม่ทันใช้เป็นเลย

Comment

55+

Comment

เราจะหาหนังสือสอน ได้จากไหนหรอครับ

Comment

ไม่เข้าใจว่าทำไมยัง3 (ออกนานยัง) ผมเห็นล่าสุดออก7แต่ผมยังใช้5.1 งงมากๆครับช่วยอธิบายหน่อยว่ามันคืออะไรๆบ้าง

Comment

Originally posted by hidetuyen View Post
                          ไม่เข้าใจว่าทำไมยัง3 (ออกนานยัง) ผมเห็นล่าสุดออก7แต่ผมยังใช้5.1 งงมากๆครับช่วยอธิบายหน่อยว่ามันคืออะไรๆบ้าง
                          มันคล้ายๆกันครับ ถ้าจะบอกให้เห็นภาพคร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ

มันมีแบบ Final Cut Studio กับ Final Cut Pro

ตัว Final Cut Studio 3 จะมี Final Cut Pro 7 ข้างในครับ กับโปรแกรมเสริมอื่นๆครบชุด ตัวโปรแกรม Studio กับ Pro เป็นตัวเดียวกัน

ในขณะที่ Final Cut Pro มีตัวโปรแกรมเสริมนิ๊ดเดียวครับ หรืออาจจะมีแค่ ตัวเดียว อันนี้ไม่แน่ใจ

Final 3 เพิ่งออกครับ ไม่นานมาก นี้คือตัวล่าสุดครับ

ประมาณนี้นะ
                          Last edited by vani11ass; 6 Feb 2010, 18:26:15.

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                            มันคล้ายๆกันครับ ถ้าจะบอกให้เห็นภาพคร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ

มันมีแบบ Final Cut Studio กับ Final Cut Pro

ตัว Final Cut Studio 3 จะมี Final Cut Pro 7 ข้างในครับ กับโปรแกรมเสริมอื่นๆครบชุด ตัวโปรแกรม Studio กับ Pro เป็นตัวเดียวกัน

ในขณะที่ Final Cut Pro มีตัวโปรแกรมเสริมนิ๊ดเดียวครับ หรืออาจจะมีแค่ ตัวเดียว อันนี้ไม่แน่ใจ

Final 3 เพิ่งออกครับ ไม่นานมาก นี้คือตัวล่าสุดครับ

ประมาณนี้นะ
                            รู้งี้สูบให้จบดีก่าไม่น่ายกเลิกกลางอากาศเลย

Comment

แล้วมี final cut studio for PC บ้างมั๊ย ?

Comment

คงไม่มีอะครับ

หรือไม่ก็ต้องลงแมค

Comment

Working...
                                X