Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็คสเปคครับ กะจัดอาทิตหน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช็คสเปคครับ กะจัดอาทิตหน้า

ครั้งนี้มาเชคสเปคที่จะไปจัดครับ ในอาทิตหน้า ^^
    รบกวนขอความเห็นด้วยครับ พี่ๆทุกคน
    จัดที่ jedi pansonic หรือ com more ดีครับ _/\_
    CPU : i5 4690k = 8050
    M/B : GIGABYTE Z97X Gaming 7 = 5500
    MSI Z97 Gaming 5 = 5,500
    (M/B) เลือกไม่ถูกเลย สองตัวนี้ msi สวย มี oc genies *ผม oc ไม่เปน*
    Gig ก้อแหล่ม คิดว่าตัวไหนคุ้มกว่าครับ
    VGA : Galax GTX970 HOF = 14500 com more
    RAM : Avexir 16GB (8?2) 2400 = 6690
    HDD : WD Black 2TB (มีแล้ว)
    M2. : Plextor M6E 256G = 8690
    Wierless : Asus PCE - N15 = 790
    ODD : DVD Asus 24x Sata = 590
    PSU : Seasonic M12II evo 750w = 3,390
    (จำเปนต้องใช้ถึงขั้น Gold ไหมครับ)
    CASE : Aerocool XPredaterX3 = 2590
    หรือ Aerocool Ds 200 = 2,890
    (สองตัวนี้ดีไหมครับ ฟรือมีแนะนำตัวคุ้มกว่านี้)
    COOLER : Corsair H100i = 4000
    รวม 55,000+-นิดหน่อย
    สอบถามว่าสเปคนี้ เยอะไปไหม
    ท่าเอาไว้ใช้เล่นเกมปรับสุด รอรับเกมอนาคต แบบปรับสุด เพราะถ้าลดเงินลงมาได้ให้คุ้ทขึ้น ผมก้อโอ
    (และมีส่วนไหนต้องปรับปรุงไหมครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ ส่วนตัวผมไม่ oc เพราะทามไม่เปนครับ ^^)
    Last edited by arsenote; 8 Dec 2014, 10:17:08.

-ผมว่าจ่ายเงิน ครึ่งแสน ยังไงก็ควรได้ i7 น่ะ
    เรื่อง oc นี้ไม่ยากแมนบอร์ดมันมี auto oc+ปรับไฟ Vcore สักหน่อยจบ ซื้อ cpu ตัว K ทั้งทีต้องเอาสักหน่อยน่ะ
    -เรื่องปรับสุด เกมส์อนาคตนี้ต้องทำใจครับ (VGA) จะนานแค่ใหนตอบยาก เทคโนโลยี่ไปเร็วมาก+ทางค่ายกั๊กขายเรื่อยๆ
    -ส่วน cpu i7 กับแรม ddr3 16Gb น่าจะอยู่ได้จน ปี2016(cpu 16mm+ddr4 คงต้องดูอีกทีว่ามันจะทิ้งกันแค่ไหน)<---ผมเดาเอาเอง
    -PSU : Seasonic M12II evo 750w = 3,390 (จำเปนต้องใช้ถึงขั้น Gold ไหมครับ)
    ผมว่าไม่จำเป็นน่ะ
    -ที่เหลือเลือกตามใจชอบดีที่สุด

Comment

เข้ามาเชียร์ร้าน pansonics เจ๊คุยดี แถมมีลดให้ด้วยอิอิ เรื่องสเปคถามเซียนเลย

Comment

VGA GTX 970 HOF 4GB. แค่จะปรับสุดเกมส์ปีหน้าก็คงไม่รอดทุกเกมส์แล้วครับ อย่างน้อยคงต้อง x2 SLI
        และให้ดีถ้าถึงปีหน้าจะ x2 SLI ให้ขายใบเดิมที่จะจัด 4GB. ให้เล่นแบบ 6GB. หรือ 8GB. x2 ไปครับ
        รับรองเอาอยู่สุดๆกับเกมส์ปีหน้าที่จะออกมาแน่ๆ และน่าจะสุดๆได้จนจบยุคเจนนี้กันไป

ป.ล. CPU แนะนำ i7-4790K ไว้ก่อนครับ แบบที่ท่านhisokar บอก ลดงบการ์ดจอHOF ไปเหลือแค่ GALAX 970 EXOC BE เล่นไปก่อน ระหว่างรอตัว 8GB. เอาเงินไปขยับเป็น i7-4790K แทน

Comment

GALAX GTX 970 EXOC BE ซื้อในห้องซื้อขายจะดีกว่านะครับ 12,200 ถูกกว่าเยอะจะได้เพิ่มเงินอัพไปi7-4790K ไม่มาก

Comment

M2. : Plextor M6E 256G = 8690 << ผมว่าไม่จำเป็นนะ แนะน่าใช้ SSD ดีกว่า เพราะในอนาคต อาจเอาไปยัดใส่ nb หรือ คอมที่ไม่มีM2 ได้ในกรณี บอร์ดพังแล้วเคลมได้ตัวที่ไม่มี m2
            Wierless : Asus PCE - N15 = 790 << ใช้ Lan ดีกว่ายอมลากสาย ดีกว่า ถ้ามันอำนวยนะร้าน สายlan อยู่แถวๆ ลิฟท์แก้ว ด้านหน้า
            CASE << แล้วแต่ชอบเลย แต่ก็ดูๆ lian li ด้วยนะอลูทั้งอัน แพงกว่าแต่ไม่มีสนิม เบาด้วย (ความชอบส่วนตัวผมเอง )

Comment

ตามกระแสไปยาว ๆ ครึ่งแสน มันต้อง I7 ละครับ

Comment

กระจ่างครับ ขอบคุณมากครับ
                สำหรับคำแนะนำ

Comment

Originally posted by hisokar View Post
                  -ผมว่าจ่ายเงิน ครึ่งแสน ยังไงก็ควรได้ i7 น่ะ
                  เรื่อง oc นี้ไม่ยากแมนบอร์ดมันมี auto oc+ปรับไฟ Vcore สักหน่อยจบ ซื้อ cpu ตัว K ทั้งทีต้องเอาสักหน่อยน่ะ
                  -เรื่องปรับสุด เกมส์อนาคตนี้ต้องทำใจครับ (VGA) จะนานแค่ใหนตอบยาก เทคโนโลยี่ไปเร็วมาก+ทางค่ายกั๊กขายเรื่อยๆ
                  -ส่วน cpu i7 กับแรม ddr3 16Gb น่าจะอยู่ได้จน ปี2016(cpu 16mm+ddr4 คงต้องดูอีกทีว่ามันจะทิ้งกันแค่ไหน)<---ผมเดาเอาเอง
                  -PSU : Seasonic M12II evo 750w = 3,390 (จำเปนต้องใช้ถึงขั้น Gold ไหมครับ)
                  ผมว่าไม่จำเป็นน่ะ
                  -ที่เหลือเลือกตามใจชอบดีที่สุด
                  กระจ่างครับ ขแบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by cqlazycat View Post
                    เข้ามาเชียร์ร้าน pansonics เจ๊คุยดี แถมมีลดให้ด้วยอิอิ เรื่องสเปคถามเซียนเลย
                    ผมก้อคิดไว้สองร้าน ไม่ pan ก้อ jedi ครับ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                      GALAX GTX 970 EXOC BE ซื้อในห้องซื้อขายจะดีกว่านะครับ 12,200 ถูกกว่าเยอะจะได้เพิ่มเงินอัพไปi7-4790K ไม่มาก
                      ร้านคุณเต่าหรอครับ

Originally posted by kopza521 View Post
                      M2. : Plextor M6E 256G = 8690 << ผมว่าไม่จำเป็นนะ แนะน่าใช้ SSD ดีกว่า เพราะในอนาคต อาจเอาไปยัดใส่ nb หรือ คอมที่ไม่มีM2 ได้ในกรณี บอร์ดพังแล้วเคลมได้ตัวที่ไม่มี m2
                      Wierless : Asus PCE - N15 = 790 << ใช้ Lan ดีกว่ายอมลากสาย ดีกว่า ถ้ามันอำนวยนะร้าน สายlan อยู่แถวๆ ลิฟท์แก้ว ด้านหน้า
                      CASE << แล้วแต่ชอบเลย แต่ก็ดูๆ lian li ด้วยนะอลูทั้งอัน แพงกว่าแต่ไม่มีสนิม เบาด้วย (ความชอบส่วนตัวผมเอง )
                      ลากสายมันต้องเจาะกำแพงอ่ะครับ TT ไม่อยากลากตามพื้นเข้าห้องอ่าครับ

Comment

Originally posted by BlueTears View Post
                        ตามกระแสไปยาว ๆ ครึ่งแสน มันต้อง I7 ละครับ
                        ผมก้อตามๆกระแสไปละครับ กำลังลองจัดใหม่ดู
                        หรือใครใจดีช่วยผมจัดหน่อยค้าบบบ

Comment

ผมนี่เลือกไม่ถูกเลย

CPU INTEL CORE-i7 4790K 4.0GHz 11,600

จัดตามแบรน ฮ่าๆๆ

SET Corsair
                          CORSAIR RM
                          Corsair Carbide Series 300R Window
                          Corsair H100i
                          RAM Corsair ไม่ไหวนะ แพงเกิน.... เน้นถูกคุ้มๆก็ TEAM XTREEM PC-DDR-III 16GB2400 (8X2)5,700

SET MSI จิ้งเหลนแดงในตำนาน
                          MSI Z97 GAMING 5 5,200
                          VGA MSI GTX 970 Gaming 4GB DDR5 256bit 12,800
                          >>ซื้อที่นี่<<

ลองปรับๆดูตามชอบครับ แล้วเอามาตรวจอีกที
                          Last edited by BlueTears; 8 Dec 2014, 15:52:13.

Comment

-
                            Last edited by BlueTears; 8 Dec 2014, 15:51:33.

Comment

เทพมาก

Comment

Working...
                              X