Announcement

Collapse
No announcement yet.

am2 กับ am2+ ต่างกันไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• am2 กับ am2+ ต่างกันไงครับ

คือว่าอยากรู้อะครับ

แล้วตัวไหนเป็น AM2+บ้างครับ

เท่าที่เห็นก็น่าจะมีแค่ ฟีน่อม อะครับ

Comment

AM2+ ก็พวก พีน่อมX3 X4 แก็จามี ฟีน่อม x2 ออกตามมาทีหลัง
      อิอิ

Comment

ต่างกันที่บัสam2 2000 ส่วนam2 บัสมากกว่า2000ใส่*3*4 ใช้เต็มประสิทธิภาพ แต่ไม่ใช่ว่า*2*3จะใส่am2ไม่ได้นะ ใส่ได้แต่วิ่งบัสไม่เต็ม เราก็รู้นิดนึง

Comment

ต่างกันตรง HT ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ใส่ด้วยกันได้คับ

Comment

Originally posted by Capuchino View Post
                คือว่าอยากรู้อะครับ

ก้เหมือน Ref บนๆ ละครับ คือ AM2+ HT จะเป็น 2000+ พวกตระกูล x3,x4
                แต่สามารถใส่กับ AM2 ได้แต่ HT จะใช้ได้สูงสุดไม่เกิน 2000 นั่นก็คือ จาก x3,x4 จะกลายพันธุ์ มาเป็น x2

Comment

Working...
                X