Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอายังไงกับ TOT ดีคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอายังไงกับ TOT ดีคับ?

ตอนนี้ผมใช้ TOT 2M อยู่อ่ะคับ ราคา 1000 นึงพอดิบพอดี

เน็ตเน่ามากเลยอ่ะคับเซงเปดเลย หลุดก็บ่อย โทรไปถามก็อ้างนู่นอ้างนี่

โหลดก็ได้แค่ 160-170k เองอ่ะคับ ตอนนี้เลยคิดว่าจาเปลี่ยนเนตอ่ะคับ

ใช้เนตอะไรดีหรอคับ ช่วยแนะนำหน่อย คอนนี้มีเบอร์ของ TOT อยู่อ่ะคับ

ผมอยู่แถว ม.เกษตร อ่ะคับ จะใช้เนตไรได้บ้าง แนะนำทีนะคับ

อีกอย่าง ผมไม่แน่ใจอ่ะคับว่าหมดสัญญารึยัง มีวิธี เช็ค ยังไงหรอคับ

คือผมติดตั้งมาตั้งแต่ช่วงเน็ต 1M 1000 บาทอ่ะคับ

แล้วมันเปลี่ยนให้เป็น 2M 1000 นึงเท่าเดิมอ่ะคับ มันเปลี่ยนเอง ไม่รู้ว่ามันจะนับสัญญาเพิ่มรึเปล่า

ถ้านับตั้งแต่ติดก็ประมาน 3 ปีแล้วอ่ะคับ แนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

กำเลย
    2m มัน 590 นะครับ จ่าย 1000 ได้ไงร้องเรียน สบท.เลย
    http://www.tci.or.th/

Comment

Originally posted by kijabusu View Post
      กำเลย
      2m มัน 590 นะครับ จ่าย 1000 ได้ไงร้องเรียน สบท.เลย
      http://www.tci.or.th/
      2M มันไม่ได้ 590 บาท ทั่วทั้งไทยเหมือน TT&T นะคับ ต้องเข้าใจไว้ด้วย 590 บาท เป็นโปรโมชั่นในเขตพื้นที่นั้นๆคับ มีระยะเวลาสิ้นสุดโปรโมชั่น แล้วที่วิ่ง 160k - 170k นี่ใช้ทำอะไรคับ โหลดบิทหรอคับ หรือว่าเช็คความเร็วจากเว็บ

สัญญามีผล1ปีคับ ถ้าอยากใช้เดือนละ 590 ก็ต้องไปทำสัญญาใหม่ ใขเขต กทม. 2M น่าจะอยู่ที่590บาท หมดแล้วนะคับ ส่วนต่างจังหวัดบอกได้เลย แล้วแต่พื้นี่จิงๆ ยกเว้นคนติดตั้งใหม่ คนเก่าๆซวยไป

ความเร็วช้าเป้นเรื่องปกติคับ เน่าบ้างดีบ้างเป้นเรื่องปกติอีกเช่นกัน แต่ดีอย่างเดียวบิลค่าเน็ตกับโทรศัพท์มันรวมกัน ของTT&Tกแถงบ้านผมจ่ายค่าโทรศัพท์ที่เซเว่นไม่ได้ ส่วนค่าเน็ตจ่ายได้เพราะมันแยกกัน เหอๆ

Comment

ในกทม.และปริมณฑล ไม่มีโปร 590 บ.นะครับ มีแต่ 1M 590+โทรฟรี 300 บ. ส่วน 2M 1000+โทรฟรี 700 มั้ง
        มันล็อคเป็นจังหวัดๆไปครับ ถ้าไม่มีสาย TT&T ผ่าน แนะนำให้ไปดูพวก csloxinfo ji-net เยอะแยะเต็มไปหมด ราคาถูกกว่า TOT อีก cs 2M 890, ji 940 อย่างอื่นไม่รู้แล้ว

Comment

เริ่มก่อตั้งขึ้นเมื่อวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2497 โดยแปลงสภาพมาจาก องค์การโทรศัพท์แห่งประเทศไทย

สมบัติของประเทศ แหล่มจริงจริ๊ง

Comment

แล้วถ้าหาก อยู่ นอกเขตกรุงเทพ-ปริมณฑล ละคับ มีอะไรให้เลือกได้บ้าง เซง TOT << ชื่อเหมือนร้องไห้เลย

Comment

เปลี่ยนเอาmaxnetเลย เร้ว

Comment

ภูเก็ต TOT 2M 590ครับ
                Last edited by s.krohlek; 14 Apr 2009, 00:59:38.

Comment

Originally posted by Naluk View Post
                  2M มันไม่ได้ 590 บาท ทั่วทั้งไทยเหมือน TT&T นะคับ ต้องเข้าใจไว้ด้วย 590 บาท เป็นโปรโมชั่นในเขตพื้นที่นั้นๆคับ มีระยะเวลาสิ้นสุดโปรโมชั่น แล้วที่วิ่ง 160k - 170k นี่ใช้ทำอะไรคับ โหลดบิทหรอคับ หรือว่าเช็คความเร็วจากเว็บ

สัญญามีผล1ปีคับ ถ้าอยากใช้เดือนละ 590 ก็ต้องไปทำสัญญาใหม่ ใขเขต กทม. 2M น่าจะอยู่ที่590บาท หมดแล้วนะคับ ส่วนต่างจังหวัดบอกได้เลย แล้วแต่พื้นี่จิงๆ ยกเว้นคนติดตั้งใหม่ คนเก่าๆซวยไป

ความเร็วช้าเป้นเรื่องปกติคับ เน่าบ้างดีบ้างเป้นเรื่องปกติอีกเช่นกัน แต่ดีอย่างเดียวบิลค่าเน็ตกับโทรศัพท์มันรวมกัน ของTT&Tกแถงบ้านผมจ่ายค่าโทรศัพท์ที่เซเว่นไม่ได้ ส่วนค่าเน็ตจ่ายได้เพราะมันแยกกัน เหอๆ
                  บิลเพิ่งออกมาเองอ่ะคับ ของ TOT มันเขียนบอกค่าเน็ต 1000 บาทอ่ะคับ

รวมกะค่าโทรศัพท์ อีก 900 เปน 1900 อ่ะคับ ประมานนี้ แต่ค่าเนตนี่ 1000นึงพอดีเลยคับ

Originally posted by converseboy View Post
                  เปลี่ยนเอาmaxnetเลย เร้ว
                  ถ้าเปลี่ยนเปน maxnet นี่ต้องติดเบอร์เพิ่ม ป่ะคับ แล้วผมมีเร้าเตอร์อยู่อันนึง

เวลาติดตั้ง ไม่เอาเร้าเตอร์เพิ่มได้ป่ะคับ

Comment

Originally posted by s.krohlek View Post
                    ภูเก็ต TOT 2M 590ครับ
                    ท่าน บ้านอยู่แถวไหนอ่ะครับ

ทำไมอัพโหลดสปีดท่านเกินแพคเกตล่ะ มัน 700 กว่าได้ไงเนี้ย?

Comment

ของผมก็เหมือนกัน ใช้ของ ToT 2M 1000 บ.เหมือนกัน โหลด Bit ได้แค่ 150-169 kB/s
                      ดูแล้วไม่คุ่มเลยไปลดเป็น 1.5 M เราอ้างได้เลยว่า ติดตั้งตอนแรก วิ่ง 200-210 กว่า kB/s

Comment

net tot มันห่วยครับพี่น้อง ผมใช้อยู่เดี๋ยวก็ติดๆดับๆเซงรอหมดสัญญาจะไปเปลี่ยน เป็นmaxnet เเละครับเพื่อนใช้ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย เซงๆๆๆเป็ด + กับพนักงานนิสัยไม่ดีเลย -*-

Comment

Originally posted by pann View Post
                          ท่าน บ้านอยู่แถวไหนอ่ะครับ

ทำไมอัพโหลดสปีดท่านเกินแพคเกตล่ะ มัน 700 กว่าได้ไงเนี้ย?
                          บางเทาครับ

Comment

แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนต้องขอเบอร์ใหม่ใช่ป่ะคับ

Comment

่ส่วนตัวใช้ TOT มา 3 ปี รู้สึกไม่ค่อยคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปครับ แต่ที่ต้องใช้เพราะว่า TOT ไม่ให้

สัมปทานกับบริษัทเข้ามาให้บริการเน็ตเลยจำเป็นต้องใช้ TOT ไป จน Maxnet สามารถขอสัมปทานมา

ได้ ก็เพิ่งติดแล้วรู้สึกต่างกันประมาณขั้วโลกกับเอเชียเลยครับ ทั้งเรื่องของการดาวน์โหลด ค่าปิง ฯลฯ

ถ้าไม่พึงพอใจกับ TOT ก็แนะนำว่าให้ลองสอบถาม TRUE กับ Maxnet หรือบริษัทอื่นที่ให้บริการ

ADSL ครับ ส่วนการติดต่อ ผมรู้แค่สองเบอร์ True ก็ 02-900-9000 ส่วน Maxnet ก็ 1103 ครับ

Comment

Working...
                              X