Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแต่งเครสแต่ทำไม่เป็นค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแต่งเครสแต่ทำไม่เป็นค่ะ

อยากลองทำดูบั้ง เห็นทำสวยกานจริง ทำให้คอมเก่าๆๆแบบของนุ๋เล็กเท่ามดไปเลย --*
    ทำกันยังไงหรอค๊ะ แปลกใจจิงๆๆ

ก็หาของมา แล้วก็ แต่งๆ โมๆ กันไป
    ตามจินตนาการ และความชอบน่ะครับ

(อาจมีข้อจำกัดเรื่องเงิน และเวลา เล็กน้อย ปานกลาง ถึงมาก และมากที่สุดได้ในบางคนครับ T_T)

~(>*<)~

Comment

อยากลองทำดูบั้ง เห็นทำสวยกานจริง ทำให้คอมเก่าๆๆแบบของนุ๋เล็กเท่ามดไปเลย --*
      ทำกันยังไงหรอค๊ะ แปลกใจจิงๆๆ
      คอมเก่าๆ เล็กเท่ามด.....แต่งดีๆ อาจจะล้ม... คอมใหญ่ๆ ตัวเท่าช้างได้นะครับ.......

Comment

แต่งไปเรื่อยๆครับ คิดไรออกก็จดๆไว้ ไปเดินตาม 1000 ทิพเอาครับ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
          แต่งไปเรื่อยๆครับ คิดไรออกก็จดๆไว้ ไปเดินตาม 1000 ทิพเอาครับ
          ใช่ถ้าผมอยู่หาดใหญ่จะไป 1000 ทิพ ยังไงหว่า

Comment

้เริ่มต้นที่เคสก่อนคับ

ลองหาเคสสวยๆซักตัว

ส่วนพวกของตกแต่ง

มันออกแบบกันไม่ได้หรอกคับว่าทำแบบใหน

ซื้อๆมาเท่าทีคิดว่าจำเป็นแล้วจับใส่ๆมานก้อสวยแล้วคับ

Comment

เริ่ม ต้น ต้อง เอารูปเคสของน้องมาลงให้เพื่อน ๆ ช่วยกันดูก่อน ว่า เป็นอย่างไรบ้าง จะได้ให้คำแนะนำถูก จุดครับ

Comment

ลองปรึกษาท่าน aPisbOt ดูจิคับ โปรเยยย กะลัง mod อยู่เรยย ท่านนี้เจ๋งจิง เอิ้กๆๆ ^ ^

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                  เริ่ม ต้น ต้อง เอารูปเคสของน้องมาลงให้เพื่อน ๆ ช่วยกันดูก่อน ว่า เป็นอย่างไรบ้าง จะได้ให้คำแนะนำถูก จุดครับ
                  เคสในรูปของอะไร ราคาประมาณเท่าไร ไมมันสวยจังครับ

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                    เคสในรูปของอะไร ราคาประมาณเท่าไร ไมมันสวยจังครับ
                    ตอบแทนแล้วกัน เคสใส ครับ หาซื้อได้ที่ ร้าน TK รุ่นนี้เป็นรุ่นตัว ท๊อบ สุดของร้าน TK ที่พันทิพย์ ราคาประมาณ 3800 บาท เป็น เคส UV ครับ ด้านข้าง เลื่อนออกได้โดยไม่ต้องไขน๊อต ออกให้ลำบาก ครับ

Comment

ต้องนึกแนวก่อนอ่าคับ จะแต่งแบบ แนวประหยัด แนวหรู แนวสวย หรือแนวไฮโซ หรือแนวพอโชว์ได้ แหะๆ

Comment

ของผมนะครับง่ายๆใส่พัดลมหลอด LED อ่าครับ มันก็สวยได้ระดับหนึ่งแล้วครับหรือถ้าอยากให้สวยมากๆ ก็หาเคสใสใส่นะครับมีหลายราคาครับใน 1000 ทิพ ถ้าหาไม่ได้ก็ยกเคสเราไปร้านทำป้ายใค้วัดๆ แล้วก็ให้เค้าทำให้เลยครับ

Comment

Originally posted by Golf160 View Post
                          ใช่ถ้าผมอยู่หาดใหญ่จะไป 1000 ทิพ ยังไงหว่า
                          ไม่นานคับ เดวผมจะไปเปิดร้านที่หาดใหญ่ ประมาณ สิงหาคมคับ คุยกันที่ได้ที่ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=26376

Comment

อย่างแรกต้องมี ไอเดียคับ จะได้ไม่ใช้ตังค์เปลือง และจะแต่งคอมได้สนุกคับ

Comment

ต้องเขียนคำว่า เคส ให้ถูกก่อนครับ

Comment

Working...
                              X