Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไปซื้อคุณ 6550 มาใส่กับ P5LD2-SE/C แล้วนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไปซื้อคุณ 6550 มาใส่กับ P5LD2-SE/C แล้วนะ

ทีนี้แหล่ะ จะได้รู้กันเสียทีว่ามันจะวิ่งที่ FSB 1066 หรือว่า 1333 กันแน่ เอาแบบไม่ OC FSB แล้วมาดูกันว่าหวยจะออกอะไร
    Last edited by tanawat30; 6 Aug 2007, 13:16:54.

รอชมคับ กับ บอร์ด ยอดฮิต Performance ดี ราคาถูก

Comment

รอชมด้วย
      E6550 รู้สึกว่าแรงพอๆ กันกับ E6600 เลยมั้ง นะ

Comment

ซื้อมาแล้วครับ แต่ว่าต้องมา OC FSB ตามคาด ทดแรม DDR2 533 ให้วิ่ง 1:1 ใช้ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          ซื้อมาแล้วครับ แต่ว่าต้องมา OC FSB ตามคาด ทดแรม DDR2 533 ให้วิ่ง 1:1 ใช้ได้เลยครับ
          ขอดู CPU Z ตรงหน้าแรกหน่อยครับ อยากรู้ว่ามันเป็นไงบ้างเอาตอนที่ไม่ได้ o/c นะ
          *ว่าจะสอย E6850 มายัด DQ6 ดูเหมือนกัน

Comment

แล้ว bios มันรู้จักมั้ยครับ
            ขอดู cpu-z ด้วยคน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ขอดู CPU Z ตรงหน้าแรกหน่อยครับ อยากรู้ว่ามันเป็นไงบ้างเอาตอนที่ไม่ได้ o/c นะ
              *ว่าจะสอย E6850 มายัด DQ6 ดูเหมือนกัน
              ไม่ oc มันก็วิ่งแค่ 1.86 Ghz ที่ 1066 น่ะซิครับ ไม่ oc คือปรับ Auto ทุกตัว แต่ถ้า oc แค่ปรับเป็น Manual ก็วิ่งที่ 1333 เองแล้วครับ ไม่ต้องพิมพ์เลข 333 ลงไปในช่อง FSB มันเป็นของมันเอง แต่ RAM ก่อน oc ปรับ Auto วิ่งที่ 4:5 ที่ 500 Mhz ก็ไปปรับเป็น 666 Mhz มันก็วิ่ง 1:1 ก็ไม่มีอะไรมาก เพระผมไม่ใช่คอ oc อยู่แล้ว อีกอย่าง board เพิ่งซื้อมาแค่เดือนเดียว ขอใช้ไปอีกหน่อย ค่อยรอเปลี่ยนตอน DDR3 ลงตัวแล้วอีกที

โหนะ คุณ 6550 ผมซื้อมา ราคาตามหน้าร้าน 6290 บาท คุณ 6750 ราคา 7190 บาท เร็วกว่านิดเดียวเอง แต่ คุณ 6850 ราคาหมื่นต้น ๆ ไม่คุ้มเลยง่ะ
              Last edited by tanawat30; 6 Aug 2007, 19:18:52.

Comment

จัดให้ดูตามคำขอครับ
                Last edited by tanawat30; 6 Aug 2007, 19:35:39.

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                  จัดให้ดูตามคำขอครับ
                  อย่าลืม disable C1E ใน BIOS ด้วยครับ ตัวคูณโดนลดเหลือ 6 แล้ว

Comment

หุหุหุ
                    แรงงงงง

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                      อย่าลืม disable C1E ใน BIOS ด้วยครับ ตัวคูณโดนลดเหลือ 6 แล้ว
                      ขอบคุณครับ มันก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ ถ้ามัน full load มันถึงจะวิ่ง 7 ครับ ตอนก๊อบมามันวิ่ง 6 พอดี ก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        แพงกว่า E6750 อยู่ 3000 บาท แต่แรงกว่าแค่ 0.33 GHz (ไม่คุ้มครับขอบอก)

Comment

ถามหน่อยครับ ท่านได้ flash bios ไปแล้วหรือยังครับ ของผมมัน PLDC-SE bios version 0605 ( date 11/20/2006 ) ต้อง flash ไหมครับ ถ้าจะให้ดีผมขอ ลิงดาว์โหลดตัว flash ได้ด้วยยิ่งดีครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by operation View Post
                            ถามหน่อยครับ ท่านได้ flash bios ไปแล้วหรือยังครับ ของผมมัน PLDC-SE bios version 0605 ( date 11/20/2006 ) ต้อง flash ไหมครับ ถ้าจะให้ดีผมขอ ลิงดาว์โหลดตัว flash ได้ด้วยยิ่งดีครับ ขอบคุณมากครับ
                            www.asus.com.tw ไปหาดูได้ครับ

Comment

รู้สึกว่าต้อง flash bios ครับ ล่าสุดเป็น 1104
                              เห็นในรูปของเจ้าของกระทู้ก็ได้ flash เป็น 1104 แล้ว

Comment

Working...
                              X