Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ DFI LANPARTY UT nF4-D หน่อยค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ DFI LANPARTY UT nF4-D หน่อยค้าบ

ปลั๊กตรงที่วงสีแดงไว้คืออะไรอ่ะคับ จำเป็นต้องใช้มั้ยคับ ถ้าใช้ใช้ยังไงคับ ใครรู้หรือใช้อยู่ช่วยตอบหน่อยคับ

ใช้ปล๊กเดียวกับที่ต่อ FDD ครับ

ต่อก็ได้ไม่ต่อก็ได้ครับ

แต่ผมต่อไว้ล่ะครับ มีให้ต่อก็ต่อครับ

Comment

แล้วคุณ kirk ใช้ ไบออส เวอร์ชั่นไหนหรอคับ ใช่ตัวใหม่สุดหรือป่าวคับ ถ้ามันดีจาได้อัพมั่ง

Comment

Originally posted by magna View Post
        แล้วคุณ kirk ใช้ ไบออส เวอร์ชั่นไหนหรอคับ ใช่ตัวใหม่สุดหรือป่าวคับ ถ้ามันดีจาได้อัพมั่ง
        623-2

Comment

ยังไม่ได้ทำอะไรเลยแค่เข้าดู ไบออสเอง chipset temp ขึ้นไป 52 องศา แล้ว อย่างนี้ปกติมั้ยคับ
          แล้วไฟ diagnostic test 4 ดวง นี่มันต้องติดหรือดับกี่ดวงคับ

Comment

Originally posted by magna View Post
            ยังไม่ได้ทำอะไรเลยแค่เข้าดู ไบออสเอง chipset temp ขึ้นไป 52 องศา แล้ว อย่างนี้ปกติมั้ยคับ
            แล้วไฟ diagnostic test 4 ดวง นี่มันต้องติดหรือดับกี่ดวงคับ
            ลองดูพัดลมด้วยนะครับว่าหมุนดีหรือเปล่าครับ ไฟ Chipset + LDT ถ้าเดิมๆไม่น่าเกิน 50 นะครับ

แต่ต้องมาดูที่การ์ดจออีกว่ามันขวางทางหรือเปล่านะครับ ถ้าเป็นแบบ 7900GTX 7800GTX 512 ที่ผมใช้อยู่ ร้อนกว่าเดิมเยอะครับ

ถ้าเครื่องเข้า windows ทำงานปกติ ไฟดับทั้ง 4 ดวง

Comment

การ์ดจอมันขวางมาครึ่งพัดลมอ่ะคับ แย่เลย
              ส่วนไฟ diagnostic test ของผมดวงซ้ายสุดติด 1 ดวงอ่ะคับ ทำไงดี

Comment

อันนี้ของเครื่องผมนะครับ

แต่เปลี่ยนเป็นของ Vantec (สั่งมาจากนอกอ่ะรุ่นนี้) ดีกว่าของเดิมที่พัดลมแค่นั้นล่ะครับ ไม่ได้เย็นกว่าเดิมมากมายนัก

Full Load กับ Idel พอๆกันครับ

Comment

การ์ดจอมันขวางมาครึ่งพัดลมอ่ะคับ แย่เลย
                  ส่วนไฟ diagnostic test ของผมดวงซ้ายสุดติด 1 ดวงอ่ะคับ ทำไงดี
                  ผมจำไม่ได้ว่าดวงไหนคืออะไรนะครับ

แต่ปกติแล้ว ถ้าเข้า WinDows แล้ว ไฟสีแดงทั้งสี่ดวงจะดับหมด เหลือแต่สีส้ม

Comment

ขอบคุณมากเลยนะคับที่ช่วยมาให้คำแนะนำ เดี๋ยวผมจะลองดูไปเรื่อยๆแล้วกันคับ มีไรจะมาถามใหม่คับ

Comment

ถ้ามันยังร้อนไม่เลิกผมจะเอาไปเคลมได้รึป่าวคับ

Comment

ใครที่ใช้ dfi nf4-d ขอวิธีทำ raid0 บน ide หน่อยคับ

Comment

Working...
                        X