Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมจะพังไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมจะพังไหมครับ

Specification (กระแดะใช้ภาษาประกิตนิดนะ)

CPU E2140 MO
    MB Gigabyte GA 965P-DS3P
    Sink TT Silent Tower + Silent Cat 9 cm.

ใช้งานในห้องแอร์ครับ เปิดแอร์ประมาณ 24 องศา

เวลาเปิดเครื่องใหม่ๆ ดูตามรูปเลยครับ พัดลม CPU ไม่หมุน เปิดฝาเคสดูก็ไม่หมุนจริงๆ
    ตกใจนิดหน่อย แต่ลองเสี่ยงดูยังไม่ปิดเครื่อง เพราะ CPU มันไม่ร้อน

ใช้งานไปซักพัก เล่นเน็ตนิดหน่อย อุณหภูมิมันขึ้นไปที่ประมาณ 20 องศา
    พัดลมเริ่มหมุน ทำให้ CPU เย็นลงมา 2-3 องศา ครับ

คิดว่าเป็นปรกติ หรือผมควรเปลี่ยนพัดลมดีครับ

เมนบอร์ด มีปัญหาเรื่อง พัดลม CPU อะปาว

Comment

อีกนิดครับ ผมคิดว่าเพราะเคสของผมเป็นลักษณะดังในรูปครับ เลยเย็นเจี๊ยบ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เมนบอร์ด มีปัญหาเรื่อง พัดลม CPU อะปาว
        ไม่แน่ใจครับ แต่ผมสังเกตดูถ้าอุณหภูมิ CPU ประมาณ 20 พัดลมก็เริ่มหมุนครับ
        คอมตัวนี้ผมใช้ในห้องนอน ตอนกลางคืนเปิดแอร์ แต่ตอนกลางวันลองเปิด มันก็เปิดปุ๊ป หมุนปั๊ปครับ
        คงเพราะ CPU มันร้อนได้ที่

Comment

แฟนเลสก็พอมั้งแบบนี้ ^^

Comment

ก็ดี

Comment

จาบอกว่า เล่นทั้งๆที่ พัดลม cpu ไม่หมุนหรอครับ...

Comment

กำ เบิ้ลซะงั้น

Comment

สายรกลุง
                  แต่คอมสวยโคด รอบพัดลม 6ร้อยกว่า เงียบสนิท ผมว่ามันแปลกๆน๊ะลองพัดลมเดิมๆลองเสียบดูลุง ว่าหมุนมิ
                  มีไรดีๆขายผมมั่ง
                  Last edited by aekshow; 10 Oct 2008, 23:37:00.

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                    แฟนเลสก็พอมั้งแบบนี้ ^^
                    อยากลอง แต่กลัวพัง

Originally posted by DDP View Post
                    ก็ดี

Originally posted by Pikba View Post
                    จาบอกว่า เล่นทั้งๆที่ พัดลม cpu ไม่หมุนหรอครับ...
                    ครับ แต่พอความร้อนมันถึงจุด ก็เริ่มหมุน

Originally posted by aekshow View Post
                    สายรกลุง
                    แต่คอมสวยโคด รอบพัดลม 6ร้อยกว่า เงียบสนิท ผมว่ามันแปลกๆน๊ะลองพัดลมเดิมๆลองเสียบดูลุง ว่าหมุนมิ
                    มีไรดีๆขายผมมั่ง
                    นี่ล่ะครับ ผมถึงชอบตึกเงียบ มันเงียบดีจริงๆ
                    อีกเครื่องในห้องทำงาน ใส่ตึกเงียบเหมือนกัน แต่ไม่เปิดแอร์ ใช้กับ E2140 เหมือนกัน
                    วันอากาศร้อนๆ ยังหมุนแค่ 1000 นิดๆ เองครับ ว่าจะหาพัดลมอื่นมาลองเหมือนกัน
                    แต่หา 9 ซม. สวยๆ ไม่ค่อยได้เลยอ่ะ

Comment

ลองเปลี่ยนช่องเสียบพัดลมบ้างยังครับ

Comment

จะเย็นไปไหนครับพี่ อิจฉานะเนี่ย ไม่หมุนแต่เย็น

Comment

ขอให้พังเร็วๆสมใจอยากนะลุง .... หุหุ

Comment

ไม่มีไรหรอก พัดลมมันอู้ ก็ท่านเล่นเปิดแอร์ให้มันนอน เปงใครใครก็หลับ

Comment

ลองตอนกลางวันละ มันร้อน รีบหมุนเลย 555555555555555

Comment

Working...
                              X