Announcement

Collapse
No announcement yet.

mac air GF 9400 ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mac air GF 9400 ?

วันนี้แวะไปดู mac air ในฝันมา อ้าวมีรุ่นที่เป็น GF 9400 ด้วยเหรอเนี่ย แต่เห็นราคาแล้วตลึง 66k แพงกว่าเดิมอีก พอดีเคยเห็นสเปกนี้ในเวปapple แต่ก็ไม่นึกว่าจะมีขายในไทย มีคำถามครับ

เค้าเรียกว่ารุ่นอะไร gen 1 gen 2 อะไรแบบนี้ป่าว

สามารถเล่นเกม GRIDไหวไหมครับ (กรณีลงwindow)

จะมีผลต่อเวลาทำงานไหมครับ จะใช้ได้ถึง 5 ชั่วโมงตามที่พนักงานเครมไว้ไหม

พิมพ์งานอย่างเดียว ร้อนขึ้นไหมครับ

เป็น MacBook Air รุ่นที่ 2 ครับ ซึ่งมีการ์ดจอของ Geforce 9400 แบบแชร์แรมอยู่ภายในครับ
    ผมว่าถ้าคุณจะเล่นเกมส์ คุณซื้อ MacBook unibody ไม่ก็ MacBook Pro unibody ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ spec ก็สูงกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by patirck_m View Post
      วันนี้แวะไปดู mac air ในฝันมา อ้าวมีรุ่นที่เป็น GF 9400 ด้วยเหรอเนี่ย แต่เห็นราคาแล้วตลึง 66k แพงกว่าเดิมอีก
      มันก็เท่านี้หละครับตอนผมซื้อเครื่องรุ่นแรกหนะ - -"

Originally posted by patirck_m View Post
      เค้าเรียกว่ารุ่นอะไร gen 1 gen 2 อะไรแบบนี้ป่าว
      เรียก gen 2 หรือ late 2008 ครับ

สามารถเล่นเกม GRIDไหวไหมครับ (กรณีลงwindow)
      ไหวสิ

จะมีผลต่อเวลาทำงานไหมครับ จะใช้ได้ถึง 5 ชั่วโมงตามที่พนักงานเครมไว้ไหม
      ตัวนี้แบทสั้นลดนิดนึงเหลือ 4.5hrs

พิมพ์งานอย่างเดียว ร้อนขึ้นไหมครับ
      ร้อนขึ้นกว่าตอนไม่เปิดเครื่องอ่ะครับ (จะบอกทำไมเนี่ย)
      แต่ MBA เป็นโน้ตบุ๊คที่ไม่ร้อนเลยครับ วางตักได้ด้วยนะ

Comment

แบตใช้งานจริงๆไม่ถึงที่กำหนดไว้หรอกครับ เต็มที่อย่างเก่งก็2-3ชม.ครับ

Comment

ถ้าคิดกะพ่วง bootcamp ไว้เล่นเกม ไม่แนะนำ Air
          คุณสมบัติทางเทคนิคบางอย่างไม่เอื้ออำนวย
          ข้อจำกัดของ Hardware สูง เมื่อเทียบกับ Macbook , Macbook Pro

Geforce 9400m นี่แรงน้องๆ X1600 เลยนะครับ เล่นเกมได้โอเคเลย

Comment

Working...
          X