Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนไวรัสเล่นงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนไวรัสเล่นงานครับ

win8.1 โดนไวรัส ซ่อนไดร์ฟ แล้วไม่มีชื่อไดร์ฟด้วยตามรูปครับ
    ใครมีวิธีแก้บ้างครับ ข้อมูลหลักๆผมทั้งนั้นเลย

และสอบถามวิธีโกส Window 8.1 ด้วยครับ ผมใช้ hiren 10 แผ่นแผ่น ใน mini window ไม่ได้เลย มันไม่โชว์ไดร์ฟและโปรแกรมต่างๆในแผ่นครับ

ยังไงรบกวนสมาชิคขอวิธีแก้ ให้ไดร์ฟโชว์ทีครับ เศร้าเลยตอนนี้

ไม่ได้สร้าง partition หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by toby1 View Post
      ไม่ได้สร้าง partition หรือเปล่าครับ
      ก่อนหน้าเป็น พาร์ทข้อมมูลงานครับ พอโดนก็เป็นแบบนี้เลย

Comment

ถ้าเป็นแบบนั้น ก็ใช้พวกโปรแกรม reovery กู้patition ขึ้นมาครับ
        ข้อมูลไม่หายแน่นอน

Comment

Originally posted by toby1 View Post
          ถ้าเป็นแบบนั้น ก็ใช้พวกโปรแกรม reovery กู้patition ขึ้นมาครับ
          ข้อมูลไม่หายแน่นอน
          พอจะมีตัวไหนแนะนำไหมครับ

Comment

ชื่อไดร์ฟหายเฉยๆ นี่ครับ , partition ยังอยู่ดี

ลองเปิด Disk management แล้วคลิกขวา add drive letter เข้าไปดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
              ชื่อไดร์ฟหายเฉยๆ นี่ครับ , partition ยังอยู่ดี

ลองเปิด Disk management แล้วคลิกขวา add drive letter เข้าไปดูก่อนครับ
              คลิกแล้ว คำสั่งนั้น ไม่สีเทาครับ ไม่สามารถทำงานได้ ตอนนี้ delete format ใหม่แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X