Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป็คเครื่องนี้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป็คเครื่องนี้ทีคับ

ช่วยดูสเป็คนี้ให้หน่อยคับว่าต้องเพิ่มหรือลดอะไรบ้าง เน้นเล่นเกมแล้วก็ทำงานกราฟฟิตตัดต่อดูปนิดๆหน่อยๆอ่าคับ
    ตามรูปเลยคับ

รวม 42940.00 บาท ราคาจากเว็บ www.thanni.com คับ

ขอราคา ไม่เกิน 45000 นะคับ แต่เซฟๆหน่อยเป็นดีคับ งบจำกัดคับ อาจจะได้ประมาณ 43000 คับ
    Last edited by raatasamut; 5 Dec 2006, 15:41:04.

CPU เอาแค่ E6300 พอแล้วครับ
    ไม่งั้นเอา E6600 ไปเลย Cache 4MB

การ์ด ASUS 7900GS TOP ไม่รู้ราคาแต่เร็วดี
    ไม่งั้นเอา XFX 7900GS ก้อได้ครับ เร็วกว่าอยู่นิดหน่อย
    ประมาณ 8000 กว่าบาท

ไดรซีดีไม่เอา DVD-RW ไปเลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by Ruin View Post
      CPU เอาแค่ E6300 พอแล้วครับ
      ไม่งั้นเอา E6600 ไปเลย Cache 4MB

การ์ด ASUS 7900GS TOP ไม่รู้ราคาแต่เร็วดี
      ไม่งั้นเอา XFX 7900GS ก้อได้ครับ เร็วกว่าอยู่นิดหน่อย
      ประมาณ 8000 กว่าบาท

ไดรซีดีไม่เอา DVD-RW ไปเลยล่ะครับ
      ขอบคุณที่ให้คำชี้แนะคับ แล้วคือว่า DVD-RW นี้อ่านแผ่น CD ธรรมดาได้มั๊ยคับ แล้วไลท์ CD ธรรมดาได้มั๊ยคับ

ขอความคิดเห็นจากท่านอื่นด้วยคับ

Comment

Originally posted by raatasamut View Post
        ขอบคุณที่ให้คำชี้แนะคับ แล้วคือว่า DVD-RW นี้อ่านแผ่น CD ธรรมดาได้มั๊ยคับ แล้วไลท์ CD ธรรมดาได้มั๊ยคับ

ขอความคิดเห็นจากท่านอื่นด้วยคับ

ได้สิครับ - -* DVD-RW ซัดได้หมดทั้ง อ่าน CD,DVD เขียน CD,DVD
        การ์ดจอผมว่า 7900GS ของ GALAXY เหมือนจะแรงสุดของ GS นะตอนนี้ ราคา 8000 ได้ www.busitek.com ดูเอาคับ

Comment

Originally posted by - -* View Post
          ได้สิครับ - -* DVD-RW ซัดได้หมดทั้ง อ่าน CD,DVD เขียน CD,DVD
          การ์ดจอผมว่า 7900GS ของ GALAXY เหมือนจะแรงสุดของ GS นะตอนนี้ ราคา 8000 ได้ www.busitek.com ดูเอาคับ

ขอบคุณมากคับ ทำให้ผมได้ความรู้ใหม่ๆ อิอิ

แล้วท่านอื่นๆว่ายังไงบ้างคับ จะปายซื้อแล้วได้ (สิ้นเดือน)
          คือว่าอยากให้ได้สิ่งที่ดีที่สุดในงบที่จำกัดอ่าคับ

Comment

ถ้าเป็นผมจะเอา กาดจอ เป็นของ XFX 7900GS มันเเรงกว่าอะประมาน8400บาท
            CPU E6300ก็พอเเล้วมั้ง ไม่ก็E6600 ไปเลยอย่างที่เเล็ปบนเค้าบอก อย่างอื่นก็ดูดีเเล้วครับ
            monitor เหมือนผมเลยอิอิถูกดีผมชอบ

Comment

Originally posted by บีบี้ นะฮะ View Post
              ถ้าเป็นผมจะเอา กาดจอ เป็นของ XFX 7900GS มันเเรงกว่าอะประมาน8400บาท
              CPU E6300ก็พอเเล้วมั้ง ไม่ก็E6600 ไปเลยอย่างที่เเล็ปบนเค้าบอก อย่างอื่นก็ดูดีเเล้วครับ
              monitor เหมือนผมเลยอิอิถูกดีผมชอบ
              ขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ

มีท่านไหนจะกรุณาให้คำปรึกษาอีกมั๊ยคับ
              เชิญเลยคับ

Comment

Working...
              X