Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องOC Sampron2800+ 754ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องOC Sampron2800+ 754ครับ

ถ้าไม่เปลี่ยนซิ้ง+พัดลมลากได้ประมานไหนครับแบบสเถียรๆกำลังดี อุณหภูมิประมานกี่องศาครับ
    ถ้าคลอกแล้วทองแดงข้างหลังcpuพวกซีจะสึกไหมครับ ของผมแต่ก่อนใช้ athlon1700+ socket A ไม่คลอกอุณหภูมิประมาน53-56 แต่เปิดเกือบทั้งวันคับ 2ปีกว่าๆcpuกะบอร์ดเริ่มเอ๋อ รู้ตัวอีกทีหมดประกันหลังcpuทองแดงสึกไปเปิดไม่ค่อยติดๆบ้างไม่ติดบ้างแล้วแต่ช่วง ร้านเอาไปเติมตะกั่วตรงที่สึกให้ถูไถมาจนบอร์ดพังเลยมาเล่นสมพร ใครพอทราบเรื่องOCดีๆมาแบ่งบันประสบการณ์หน่อยคับ

2.4 แน่นอน ถ้าบอดกะแรม ไม่ห่วย

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
      2.4 แน่นอน ถ้าบอดกะแรม ไม่ห่วย
      MB K8Nครับแรมน่าจะโอเค ของนายกี่องศาครับซิ้งเดิม

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=6616

เอาไปดู ครับ แบบซิ้งเดิม แรม rox hynix 1 แถว

Comment

ซัด Bus300 ทดแรม 133 (แรมกจะวิ่ง 400)
          ถ้าแรมรับได้ถึง ddr 500 , 600 ก็ทด 166 200 ตามลำดับ

Comment

@2.4GHZ กี่องศาครับอยากรู้

Comment

45 องศา ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=6616

เอาไปดู ครับ แบบซิ้งเดิม แรม rox hynix 1 แถว

ทำตามทันนี้เลยแจ่ม แต่สมพรอัดไปเห้อไม่ค่อยร้อนหรอกไม่น่าเกิน50 จากที่ลองๆๆมา
                เมื่อก่อนเอา RoK ชิบพม่าอัดยังได้2.6 เลย แต่ทดแรมเอาน่ะ เน้นแรงไว้ก่อน BW ชั่ง มาน
                เล่นเกม เน้นแรงไว้ก่อนฮ่าๆๆแต่ตอนนี้เลิกอัดและ สงสารมัน ใช่ๆๆธรรมดาดีกว่า
                ตอนนี้ก็เปิดทุกวันไม่เคย เคย ปิดมาปี นึ่งเต็มๆๆ และเครื่องยัง ไม่เป็นไรเลย แต่เสียอย่างเดียว ถ้าได้พัดลมใหม่แจ่มเลย

Comment

2.4 สบายๆ ครับ ปรับบัสไป 300 ลด ram เหลือ 133 ส่วน htt ก็ 3x ล่ะ

Comment

ปรับ htt ให้เปน 3x ยังไงอ่ะคับ สอนทีนะคับ

Comment

ในใบออส หน้า advance ครับ โหมด hypertranstort เขียนงี่เปล่าหว่า

Comment

ขอโทดทีคับลืมบอกไปว่าผมใช้บอร์ด ASRock K8NF4G คับ
                        ผมหาดูแล้วแต่ไม่เจอคับ เจอแต่ HT Spread Spectrum แต่ว่า
                        มีให้เลือกแค่ center กับ down เอง ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวเดียวกันหรือป่าวคับ

Comment

Working...
                        X