Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง GTA IV มีแผ่นแท้ขายในไทยป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง GTA IV มีแผ่นแท้ขายในไทยป่ะครับ

ตกลง GTA IV มีแผ่นแท้ขายในไทยป่ะครับ

แล้วถ้ามีหาซื้อได้ไหน

เห็นอยู่ร้าน Nadz ของ PS3 กะ Xbox 360

Comment

ไม่น่าจะมีของไทย แต่อาจจะมีพวกimport (แต่แพงมาก)

Comment

เยอะแยะเลยครับ ตามร้านเกม ตามเวบ ลองดูครับ

Comment

สะพานเหล็กตรึมเลยครับ เห็นอยู่

Comment

ซื้อดีๆๆ ระวังโดนจับ

Comment

สะพานเหล็กมีแน่

Comment

ของคอนโซลก็มีครับในไทยเกลื่อนกลาด

แต่ของ PC คาดว่าไม่น่าจะมีแม้กระทั่งอิมพอร์ทด้วยล่ะมั้งครับ มันก็หลายๆเหตุผลอยู่ แต่เหตุผลที่ทำให้ไม่สามารถเอามาขายในไทยได้ คนที่เล่นแล้วน่าจะรู้ดีที่สุดครับ

นั่นก็คือมินิเกมที่ซ่อนอยู่ในเกมนั่นเองครับ เวลาสัก20.00น.ในเกมก็เล่นได้แล้ว ไอเกมนี้แหละนะที่คาดว่าเป็นสาเหตุส่วนสาเหตุอื่นคงไม่เท่าไรครับเพราะเอามาจำกัดเรตเอาก็ได้อ่านะ -w-

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                  ของคอนโซลก็มีครับในไทยเกลื่อนกลาด

แต่ของ PC คาดว่าไม่น่าจะมีแม้กระทั่งอิมพอร์ทด้วยล่ะมั้งครับ มันก็หลายๆเหตุผลอยู่ แต่เหตุผลที่ทำให้ไม่สามารถเอามาขายในไทยได้ คนที่เล่นแล้วน่าจะรู้ดีที่สุดครับ

นั่นก็คือมินิเกมที่ซ่อนอยู่ในเกมนั่นเองครับ เวลาสัก20.00น.ในเกมก็เล่นได้แล้ว ไอเกมนี้แหละนะที่คาดว่าเป็นสาเหตุส่วนสาเหตุอื่นคงไม่เท่าไรครับเพราะเอามาจำกัดเรตเอาก็ได้อ่านะ -w-
                  มาจากนี่มั้งครับ

นายปรีชา กันธิยะ เลขาธิการคณะกรรมการวัฒนธรรมแห่งชาติ สำนักงานคณะกรรมการวัฒนธรรมแห่งชาติ (สวช.) กล่าวภายหลังเป็นประธานการประชุมหามาตรการป้องกันเกม รุนแรงในสังคม ที่ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ว่า จากการที่มีเหตุสะเทือนขวัญกรณีนักเรียนมัธยมศึกษาปี ที่ 6 ก่อเหตุฆาตกรรมคนขับรถแท็กซี่ โดยลอกเลียนแบบจากเกม ขณะนี้นายนิติธรรม ปัญญางาม จากบริษัท นิวอีร่า อินเตอร์แอ็คทีฟ มีเดีย จำกัด ได้ทำหนังสือขอเพิกถอนการอนุญาตให้แพร่ภาพและเสียง เกม GRAND THEFT AUTO หรือ GTA ทั้ง 3 ภาค คือ GRAND THEFT AUTO 3 ,VICE CITY และ SAN ANDREAS ลงวันที่ 5 สิงหาคม ถึง ผู้อำนวยการสำนักพิจารณาภาพยนตร์และวีดิทัศน์ ขอให้ยกเลิกเกมดังกล่าวแล้ว
                  โดยจากนี้ไปผู้ ใดที่มีเกมดังกล่าวนี้เล่น ให้เช่า หรือจำหน่าย จ่ายแจก ถือว่ามีความผิดตามกฎหมาย มีโทษปรับตั้งแต่ 20,000-200,000 บาท แม้แต่การขายแผ่นเพลง ภาพยนตร์ เกมที่ละเมิดลิขสิทธิ์ตามแผงลอย ห้างสรรพสินค้า หากตรวจพบ จะดำเนินคดีตามกฎหมายทันทีส่วนกรณี 10 เกมอันตรายที่กระทรวงสาธารณสุขออกมาเปิดเผยนั้น ได้สั่งให้สำนักภาพยนตร์ฯ ตั้งคณะกรรมการขึ้นมาตรวจสอบเกมทั้งหมดแล้วว่า มีใบอนุญาตเผยแพร่ หรือเข้าค่ายเกมที่มีลักษณะความรุนแรงหรือไม่ คาดใช้เวลาเพียง 1 วันเท่านั้นจะทราบผลทันที

Comment

ไอ้เวsนั้นคนเดียว ทำชาวบ้านเดือดร้อนหมด เซงมาก นี้แล้ว เจ้ mypc ไปไหนแล้วละ 555+
                    แต่ผมเห็นแผ่นแท้ของ PS3 นะจับแล้วด้วย ไม่นานมานี้เอง กล่อยสวยมากกกกก เขียนว่า Blu-Ray Disc เท่มากๆ

Comment

ไม่มีหรอกของคอมนะ

หากของ console ไปดูตามสะพานเหล็กมีตรึม

Comment

Originally posted by karas100 View Post

มินิเกมอะไรหรอครับ

สนใจๆ

Comment

Originally posted by mark36311 View Post
                          มินิเกมอะไรหรอครับ

สนใจๆ
                          มันก็ 18+อะครับเรื่อง18+ คงทราบนะ - -*

เอ่อสำหรับไอที่มานว่าใครมีครอบครองไว้จำหน่ายมีโทษปรับ ทำไมไอเวปขายแผ่นกอปยังอยู่ดีกินดีเลยล่ะนั่นผมยังสั่งเลย 555+

เอ็งไม่มีวันรู้หรอกว่าข้ามีครอบครอง*-*

Comment

Working...
                          X