Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอร่วมเป็นสาวกสีแดงด้วยอีกคับค๊าบบ HD3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอร่วมเป็นสาวกสีแดงด้วยอีกคับค๊าบบ HD3850

วันนี้ไปสอยมาแล้วค๊าบบ กล่องใหญ่มากมาย (ไม่เคยซื้อการ์ดจอแรงๆ นี้เป็นตัวแรกในชีวิตเลย - -") แล้วตอนซื้อก็อ้อนเจ้าของร้านหลายร้าน ลดโหน่ยๆ มาไกล สุดท้ายก็มาลงเอยร้าน Busitek คับ
    พี่แกใจดีมาก ผมก็ทำหน้าเหนื่อยๆ เพราะเดินทางมาก็เหนื่อยและเดินหาถูกสุดอีก ได้มา 6100 คับด้วยการอ้อนวอนพี่เค้า 555+ แล้วก็ได้ถุงย่าม Busitek มาด้วย(ขอมา บอกใส่ไปเรียนมันสวยดี) ก็ยังไงขอบคุณพี่เค้ามากๆเลยคับลดให้ผม (จริงๆต่อ 6พัน แทบทุกร้าน ค้านตลอด -*-)

แต่มีปัญหามาถามหน่อยอ่ะคับ
    1) ปรับพัดลมการ์ดจอมันอยู่ตรงไหนอะ
    2) พวก Driver ต่างๆอะไรพวกนี้โหลดจากไหนคับ พวก update
    3) เห็นว่า movie Crysis กระตุก มีแพทแก้ยังคับ

พอดีแบบว่าเล่นแต่ค่าย nVdia มาตลอด นี้ครั้งแรกจริงๆกับ ATi หวังว่ามันคงไม่ทำให้ผมผิดหวังเน้อ

Ps. ATi ตัวแรกก็ซัดตัวใหญ่เลยแฮะ ตอนแรกยัดการ์ดจอลงบอร์ดไป โอ้โห !! กินที่ดีจริงๆ แทบจะชน HDD แล้ว -*-

1.ใช้โปรแกรม RivaTuner ปรับ
    2.Google (พิมพ์ ATI Driver มาอื้อเลย)
    3.เผื่อด้วย ^^ หุหุหุ

Comment

ใน CD ที่ให้มาไม่เห็นมี RivaTuner ให้มาเลยอ่ะคับ
      การ์ดจอมันร้อน 50องศา ปกติมั๊ย - -" (ร้อนกว่า CPU อีก)

Comment

แก้ sig ด้วย

Comment

riva load เอาครับ 50 ปกติแล้ว ปรับพัดลมเย็นก่านี้นิดนึง ได้ถุงผ้าด้วยรึ - -* เราไปซื้อหลายรอบรอบละนิดๆไม่เคยได้ T-T

Comment

50 องศาปกติเดิมๆก็อยู่ประมาณนั้นละ

Comment

Originally posted by pattrick View Post
              riva load เอาครับ 50 ปกติแล้ว ปรับพัดลมเย็นก่านี้นิดนึง ได้ถุงผ้าด้วยรึ - -* เราไปซื้อหลายรอบรอบละนิดๆไม่เคยได้ T-T
              ได้มาคับ สวยมากมาย อิอิ อาจเพราะวันนี้ขายไม่ดีมั๊งคับ ไปถึงก็คนไม่เยอะเท่าไร
              + สายตาอ้อนวอนขอลดราคาหน่อย กะ อยากได้ถุงผ้า อิอิ

Comment

อยากทราบว่าปกติปรับหมดพัดลมการ์ดจออ่ะคับ
                ปรับกันที่เท่าไรกันหรอ 100 เลยมั๊ย แล้วมันมีผลให้การ์ดเจ๊งเร็วป่าวอะ
                ปรับ 100 แล้วมันดังเลยอ่ะ พัดลม
                Last edited by Fon589; 15 Dec 2007, 02:00:28.

Comment

วันหลังไปต่อให้ผมบ้างนะ

ร้านนี้ผมไม่เคยต่อได้เรย คนขายผู้ชายแม่งหน้านิ่ง - -

Comment

Originally posted by RunN18 View Post

ร้านนี้ผมไม่เคยต่อได้เรย คนขายผู้ชายแม่งหน้านิ่ง - -
                    น้านนแหละ ผมต่อแล้ว ก็ผมก็ทำเป็นดมยาดม หน้าเหนื่อนๆบอกมาไกล (เพราะร้านอื่นๆก็ให้ 6150บ. หมดอ่ะ) พี่ผู้หญิงคนนึงใส่แว่นอ่ะ เราก็บอก 50 ขอเป็นค่ารถกลับเถอะพี่ BTSก็ 40 และ ไรเงี้ย แฮะๆ แต่ก็ได้มา้แว้ว

Comment

Originally posted by RunN18 View Post

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                        อยากทราบว่าปกติปรับหมดพัดลมการ์ดจออ่ะคับ
                        ปรับกันที่เท่าไรกันหรอ 100 เลยมั๊ย แล้วมันมีผลให้การ์ดเจ๊งเร็วป่าวอะ
                        ปรับ 100 แล้วมันดังเลยอ่ะ พัดลม
                        ยังไม่มีใครตอบเลยอ่ะ คำถามนี้ของผม -*-

Comment

Confirm ครับ โคตรนิ่ง ไปซื้อกี่ทีก็โคตรนิ่ง

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                            ยังไม่มีใครตอบเลยอ่ะ คำถามนี้ของผม -*-
                            มันมีผลหลายด้านครับ ถ้าพัดลม 100% ผลดีคือเย็น ผลเสียคือดัง ยังไงแล้ว ลองเปิดแบบ 100% ดูก่อนถ้ารับได้ ใส่ 100% ไปตลอดเลยครับ ไม่มีผลเสียอะไรนอกจากดัง

ส่วนการปรับพัดลม 100% นั้นใช้ โปรแกรม Riva หรือ Atitool ครับ ส่วนผมแนะนำให้ใช้ RivaTuner แล้วปรับให้พัดลมวิ่ง 100% ตอน Start ด้วย

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
                              มันมีผลหลายด้านครับ ถ้าพัดลม 100% ผลดีคือเย็น ผลเสียคือดัง ยังไงแล้ว ลองเปิดแบบ 100% ดูก่อนถ้ารับได้ ใส่ 100% ไปตลอดเลยครับ ไม่มีผลเสียอะไรนอกจากดัง

ส่วนการปรับพัดลม 100% นั้นใช้ โปรแกรม Riva หรือ Atitool ครับ ส่วนผมแนะนำให้ใช้ RivaTuner แล้วปรับให้พัดลมวิ่ง 100% ตอน Start ด้วย
                              มันดังน่ากลัวเลยอ่ะคับ ตอนนี้ผมก็เปิดที่ 70% พอ -*- ไม่ส่งผลเสียทำให้เสื่อมเร็วใช่ม่ะคับ

Comment

Working...
                              X