Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M2N-E กับถ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M2N-E กับถ่าน

ASUS M2N-Eเขาซื้อถ่าน ไส่บอร์ดที่ไหนอะ ตามร้านทั่วไป หรืที่ เซเว่นได้ปะ

เซเว่นไม่มีครับ ต้องซื้อแถวร้านคอมฯ

Comment

Originally posted by หอมหน่อย View Post
      เซเว่นไม่มีครับ ต้องซื้อแถวร้านคอมฯ

Family Mart แถวบ้านผมยังมีขายเลยครับ ยี่ห้อ Panasonic ซื้อไปใส่บอร์ดของน้องเมื่อเร็วๆนี้ ราคา 38 บาทครับ มันจะแพ็คติดไว้แขวนไว้ใกล้กับถ่าน 2A และ 3A หน้าเคาท์เตอร์

7 Eleven น่าจะมีนะ

Comment

ไม่เคยเปลี่ยนถ่าน BIOS ซักที่ เพราะมีอยู่ 2 อย่าง คือ Mainboard พังก่อน หรือไม่ก็ขายเทิร์นเสียก่อน

Comment

อ่าวท่าน ka pom นี่เองผมเอาบอร์ดไปเคลมมาละครับ ได้ของใหม่มา แต่ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะอาการเดิมอีกเปล่า อิอิ ท่านลองเอาไปเคลมดูจิ ผมรอ 7 วันได้ของ (พอดีของหมดสต๊อก) แล้วอาการกดแช่ 2 วิ เวลาเปิดเครื่องก็หายแล้วด้วย

Comment

ร้านอิเล็กก็มีขายครับ

รหัสถ่านคือ "CR2032" ครับ ถ่านแบน 3V.
            ถ้าหาไม่ได้ เอา CR2025 ก็ได้ครับ แบนกว่า เราก็ง้างขาขั้วแบตที่บอร์ดขึ้นมาดันไว้ก็ใช้ได้

Comment

เอิก

Originally posted by YetiBoy View Post
              Family Mart แถวบ้านผมยังมีขายเลยครับ ยี่ห้อ Panasonic ซื้อไปใส่บอร์ดของน้องเมื่อเร็วๆนี้ ราคา 38 บาทครับ มันจะแพ็คติดไว้แขวนไว้ใกล้กับถ่าน 2A และ 3A หน้าเคาท์เตอร์

7 Eleven น่าจะมีนะ

ผมก็เห็นเลยถามครับว่าใช้ได้ปะ 55555555555

Comment

แทง

Originally posted by Zepherous View Post
                ร้านอิเล็กก็มีขายครับ

รหัสถ่านคือ "CR2032" ครับ ถ่านแบน 3V.
                ถ้าหาไม่ได้ เอา CR2025 ก็ได้ครับ แบนกว่า เราก็ง้างขาขั้วแบตที่บอร์ดขึ้นมาดันไว้ก็ใช้ได้

แทง กิ้ว หลายๆ เด้อ

Comment

ผมเองคราบ

Originally posted by banku View Post
                  อ่าวท่าน ka pom นี่เองผมเอาบอร์ดไปเคลมมาละครับ ได้ของใหม่มา แต่ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะอาการเดิมอีกเปล่า อิอิ ท่านลองเอาไปเคลมดูจิ ผมรอ 7 วันได้ของ (พอดีของหมดสต๊อก) แล้วอาการกดแช่ 2 วิ เวลาเปิดเครื่องก็หายแล้วด้วย

แจ่มไปเลยครับ ว่าแต่้ต้องเอาไปเครมที่ประกัน หรือไปที่ร้านซื้อบอร์ด อะ แล้ว ต้องยกไปทั้งเคสหรือเอาไปแค่บอร์ด ครับ......... คือตั้งแต่เล่นคอมมาไม่เคยเอาของไปเคมเลยซักชิ้น อะครับ ตอบด้วยไม่รู้จริงๆ.......ฮุ ฮุ อุ

Comment

ไปที่ศูนย์เลยครับ เอาไปแค่บอร์ดพอครับ กล่องอะไรไม่ต้องเอาไปเลย ที่ synnex นะครับ

Comment

หากซื้อมาแล้วถ่านหมดเร็วผิดปกติ ก็แนะให้เอาบอร์ดไปเครมเลย

Comment

ขอบคุณมากกาบๆ

Comment

Working...
                        X