Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า RAM (Dual) ไม่ support กับ M/B จะเกิด......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า RAM (Dual) ไม่ support กับ M/B จะเกิด......

ถ้า RAM (Dual) ไม่ support กับ M/B จะเกิด จอฟ้า (บลูสกรีน) ได้ใช่มั้ยครับ

PQI กับ P35 DS3R ของผมขี้นจอฟ้าบ่อยมากๆ เวลาโหลดอะไรหนักๆ
    แต่ถ้าเปิดคอมทิ้งไว้ ฟังเพลง ไม่ขึ้นจอฟ้า -*-

ปล. windows ก็เพิ่งลงใหม่
    ปล. ว่าจะไปใช้ Geil แบบแพคคู่มาใช้ซะเลย
    Last edited by Oruzawa; 20 Jun 2007, 20:51:36.

นั้นเป็นแค่หนึ่งในหลายๆอาการครับ

Comment

วินโดวส์ MOD ยำรวมมาไม่เสถียร ปาวครับ
      ไดร์เวอร์ต่างๆ ก็มีส่วนได้ครับ (โดยเฉพาะไดร์เวอร์การ์ดจอ เนี้ยผมเคยโดน นะ)
      ความร้อนภายใน อุปกรณ์ต่างๆ ด้วย CPU RAM บอร์ด
      หรือท่าคิดว่าตัวใหนเสียเอาไปเทส กับ เครื่องของเพื่อนเลย ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        วินโดวส์ MOD ยำรวมมาไม่เสถียร ปาวครับ
        ไดร์เวอร์ต่างๆ ก็มีส่วนได้ครับ (โดยเฉพาะไดร์เวอร์การ์ดจอ เนี้ยผมเคยโดน นะ)
        ความร้อนภายใน อุปกรณ์ต่างๆ ด้วย CPU RAM บอร์ด
        หรือท่าคิดว่าตัวใหนเสียเอาไปเทส กับ เครื่องของเพื่อนเลย ครับ

แต่ก่อนใช้ P5VD2-X ไม่เป็นอะไรเลยนะครับ

Windows นี่ เดิมๆ เลยคับ ไม่มีการปรับแต่งอะไรทั้งสิ้น

แค่เปลี่ยน M/B นอกนั้นเดิมๆ หมด ก็มีอาการ อย่างที่บอก

Comment

Originally posted by Oruzawa View Post
          แต่ก่อนใช้ P5VD2-X ไม่เป็นอะไรเลยนะครับ

Windows นี่ เดิมๆ เลยคับ ไม่มีการปรับแต่งอะไรทั้งสิ้น

แค่เปลี่ยน M/B นอกนั้นเดิมๆ หมด ก็มีอาการ อย่างที่บอก
          งั้นลองเปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ใหม่ดูยังครับ เผื่อ ชิปเซ็ตมันเลือวินโดวส์ นะ หิหิหิ
          ลองดูเผื่อจะหายหลายๆ แผ่นเลย ผมมี XP 4แผ่นแนะ 555+ (XP1 / XP2 V2 / XP2 V4 /XP2 2007 )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            งั้นลองเปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ใหม่ดูยังครับ เผื่อ ชิปเซ็ตมันเลือวินโดวส์ นะ หิหิหิ
            ลองดูเผื่อจะหายหลายๆ แผ่นเลย ผมมี XP 4แผ่นแนะ 555+ (XP1 / XP2 V2 / XP2 V4 /XP2 2007 )
            ลองมาหลายละคับ ทั้ง vista ก็ด้วย

Comment

Originally posted by Oruzawa View Post
              ลองมาหลายละคับ ทั้ง vista ก็ด้วย
              งั้นลองเอาแรมไปเสียบใช้เครื่องคนอื่นเทส หนักๆ ดูครับ
              เช่น พวก ORTHOS / MemTest / super pi
              ถ้าผ่านหมดนี้ไม่น่าจะเป็นที่แรมแล้ว ละ (หนักทั้งนั้น นะ)

Comment

งั้นลองเอาแรมไปเสียบใช้เครื่องคนอื่นเทส หนักๆ ดูครับ
                เช่น พวก ORTHOS / MemTest / super pi
                ถ้าผ่านหมดนี้ไม่น่าจะเป็นที่แรมแล้ว ละ (หนักทั้งนั้น นะ)

คับ พรุ่งนี้ จะมารายงานผล

Comment

Working...
                X