Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Galaxy 7900GS มาสดๆ เลยครับ อยากถามอะไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Galaxy 7900GS มาสดๆ เลยครับ อยากถามอะไรหน่อย

ไม่ได้ตั้งใจซื้อตัวนี้หรอก แต่พอดีของที่จะซื้อหาไม่ได้เลยอะ [ Ichill 8600GT ]
    เลยสอย 7900GS มาซะเลย

คืออยากถาม ว่า 7900GS มันต้องต่อสายไฟเพิ่มที่การด ใช่ปะครับ แล้ว สายอะ
    สายมันเค้าแถมมาให้กับการดจอเลยป่าวครับ หรือว่าต้องซื้อแยกอีก [ ในกล่องไม่มีให้อะ -*- ]

แล้วถ้าไม่ต่อสายไฟนี้จะเล่นได้ป่าว แล้วจะมีผลเสียไรไหมครับ
    ช่วยตอบด้วยนะครับ T________T

การ์ดจอไม่ทำงานครับ

Comment

แล้วสายไฟอะคับ มันไม่มีมาให้หรอครับ

Comment

Originally posted by lu101741 View Post
        ไม่ได้ตั้งใจซื้อตัวนี้หรอก แต่พอดีของที่จะซื้อหาไม่ได้เลยอะ [ Ichill 8600GT ]
        เลยสอย 7900GS มาซะเลย

คืออยากถาม ว่า 7900GS มันต้องต่อสายไฟเพิ่มที่การด ใช่ปะครับ แล้ว สายอะ
        สายมันเค้าแถมมาให้กับการดจอเลยป่าวครับ หรือว่าต้องซื้อแยกอีก [ ในกล่องไม่มีให้อะ -*- ]

แล้วถ้าไม่ต่อสายไฟนี้จะเล่นได้ป่าว แล้วจะมีผลเสียไรไหมครับ
        ช่วยตอบด้วยนะครับ T________T

ใช่ จ๊ะ

แถมมาในกล่อง (ส่วนมากจะแถมมาให้ ถ้าซื้อใหม่เส้นละ 150฿ ร้าน TK/Jedi)

เล่นได้ซักพัก (full load มีรีสตาร์ส)

เสียอารมย์ + +"
        Last edited by TWK.; 11 Aug 2007, 01:07:24.

Comment

อ่าขอบคุณครับ
          สรุปผมต้องไปติดต่อที่ร้านอีกเฮ้ออเหนื่อยย [ Jedi ไปซื้อร้านนี้แหละ -*- ]

Comment

Ichill 8600GT ที่พันทิปงามวงวานมีขายครับ แต่ผมซื้อ Ichill 7300GT มา
            Last edited by no55; 11 Aug 2007, 01:12:59.

Comment

Originally posted by lu101741 View Post
              อ่าขอบคุณครับ
              สรุปผมต้องไปติดต่อที่ร้านอีกเฮ้ออเหนื่อยย [ Jedi ไปซื้อร้านนี้แหละ -*- ]
              ใช้พาวเวอร์ซัพพลาย อะไรอยู่นะ
              ถ้าพาวเวอร์ซัพพลาย มีหัวต่อ PCI E 6pin ก็ไม่ต้องซื้อก็ได้ จับเสียบได้เลย

Comment

ที่จริงมันมาในกล่องน่ะครับ หาดีๆ

ผมว่าไปร้านที่ซื้อเลยบอกว่าไม่มีสายไฟมาไห้

จะได้ไม่ต้องเสียตังเพิ่ม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ใช้พาวเวอร์ซัพพลาย อะไรอยู่นะ
                  ถ้าพาวเวอร์ซัพพลาย มีหัวต่อ PCI E 6pin ก็ไม่ต้องซื้อก็ได้ จับเสียบได้เลย
                  ครับเดวจะลองหาดู
                  อ่าๆ ไม่มีอะ T__T
                  Last edited by lu101741; 11 Aug 2007, 01:30:58.

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                    ที่จริงมันมาในกล่องน่ะครับ หาดีๆ

ผมว่าไปร้านที่ซื้อเลยบอกว่าไม่มีสายไฟมาไห้

จะได้ไม่ต้องเสียตังเพิ่ม
                    หาดูดีแล้วครับไม่มีอะ -*-

Comment

ที่ ตะวันนา ข้างๆ เดอะมอลบางกะปิ อะครับ พอมีขายไหมครับ [ ไม่อยากไปพันทิพอะผมอยุ่ไกล -*-]

Comment

ที่ ตะวันนา ข้างๆ เดอะมอลบางกะปิ อะครับ พอมีขายไหมครับ [ ไม่อยากไปพันทิพอะผมอยุ่ไกล -*-]
                        น่าจะมีนะครับ
                        ตามร้านที่ขายสายไฟเยอะๆ ไปถามซื้อเลย นะ
                        บอกว่าสายไฟ ต่อเข้าการ์ดจอ นะ

Last edited by TWK.; 11 Aug 2007, 01:44:25.

Comment

โอ้ว ขอบคุณท่าน TWK มากๆเลยครับ -/\-

Comment

หาIchill8600GTไม่เจอเลยหรอครับ เคยเห็นท่านหัวเกรียนบอกว่าพันทิพมีเยอะนี่

Comment

ยี่ห้ออะไรครับเนี้ย ไม่แถมให้ สงสัยพนักงานแกะกล่องเช็คของข้างในแล้วลืมใส่คืนให้เปล่าครับ

เพรามันเป็นของที่ต้องแถมมาด้วยอยู่แล้วครับ

Comment

Working...
                              X