Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ คอมผมโดนไรหรอฮะ ดูหนัง .avi ไม่ได้เฉยๆ แต่บางอันดูได้ เอ่่าาา???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ คอมผมโดนไรหรอฮะ ดูหนัง .avi ไม่ได้เฉยๆ แต่บางอันดูได้ เอ่่าาา???

เอ่อ ปัญหานี้ ทำผม อดได้ตังไปหลาย เลย

ปกติจะ ไรท ซีรีส ให้พ่อ พ่อ ก็ แจกตัง

เอ่าดิ แต่หลังๆ เอ่าา

ผมโหลด ซีรีส มาฮะ Prison break 4 ตอน 12 และ 13

ปัญหานี้มันเปนตั้งแต่สัปดาหที่แล้วๆ ครับ คือ ตอน 12 เนี่ย ผมโหลดมาทั้ง 3 ครั้ง เปนตามรูปหมดทุกอันเลยครับ
    เอ่อ คอมผมโดนไรหรอฮะ ดูหนัง .avi ไม่ได้เฉยๆ แต่บางอันดูได้ เอ่าาา???

ก้อเลยอดได้ตังไป ก้อเอ่อๆ ปล่อยๆไปก่อนละกาล รอตอนใหม่ๆ ดูมันยังเปนอีกไหม

รอมาสัปดาห โหลด ตอน 13 มา เอ่าๆ เปนงี้อีกแล้ว

>>>> เข้าเรื่องๆ เลย อยากถามว่ามันเป็นที่อ่ะไรหรอครับ สำคัญคือ เป็น 2 เครื่องเลยครับ

ทั้ง เจ้าโน๊ตบุค ทุ้งคอมหลัก ดูไม่ได้เหมือนกันเลยฮะ เป็นเหมือนในรูปทั้งคู่

เลยเซ็งๆ ครับ ตังเองก็ไม่ได้ดู ยังอดได้ตังอีกก

พี่ๆ ช่วยผมทีนะครับบบ ไวรัส ลงหรือป่าว

รูป ครับบ

แต่พวกหนัง ทั้งหลาย พวก หนัง... ดูได้แหะ avi กันทั้งนั้น งงงง >,<

files หนัง มัน error หรือเปล่าท่าน
    ลองใช้ ตัวเล่นอื่นๆเล่นดู ถ้าเล่นไม่ได้ ก็คือ files มันเสียนะ
    ถ้าจะให้แน่ใจ ลองโหลดพวก codec pack มาลงลองดูอีกที

Comment

น่าจะเป็นที่ตัวโปรแกรม windows media playerนะ
      ลองใช้ตัวอื่นดู ว่าเป็นเปล่า
      หรืออาจจะเป็นที่ไฟล์หนัง โหลดมาไม่สมบูรณ์เปล่า

ปล. อัพเดต nod32 มั่งนะ แดงเชียว

Comment

ใช้ gom player หรือ km player ดูสิ แล้วจะติดใจ หุหุ
        ผมว่าเจ๋งกว่าเยอะนะ

Comment

ไฟลหนัง error ผมว่าไม่น่าใช่ครับผม

เพราะโหลดมาทั้งหมด 5 ครั้ง เปนงี้หมด เปลี่ยนเวปโหลดหมด

ใช่ครับ ผมใช้ gom player เปิดดูได้ครับ

แต่สำคัญคือ ผมต้องทำการ ฝังซับหนังด้วยซิ

มัน error ยังงี้้ ก็ฝังซับหนังไม่ได้เลยฮะ error เหมือนกัน

โอยยๆๆๆ ทำไงดีครับ

เอ่าๆๆ นอด32 ไฟแดงนี่ไวรัสขึ้นหรอ ไม่เคยตรวจเลย

55

Comment

ลองหาโปรแกรม Avi Fix Repair Joiner หรือ re-encode มาแก้ไข file ดูนะครับ

Comment

Originally posted by liljoenewyork View Post
              ไฟลหนัง error ผมว่าไม่น่าใช่ครับผม

เพราะโหลดมาทั้งหมด 5 ครั้ง เปนงี้หมด เปลี่ยนเวปโหลดหมด

ใช่ครับ ผมใช้ gom player เปิดดูได้ครับ

แต่สำคัญคือ ผมต้องทำการ ฝังซับหนังด้วยซิ

มัน error ยังงี้้ ก็ฝังซับหนังไม่ได้เลยฮะ error เหมือนกัน

โอยยๆๆๆ ทำไงดีครับ

เอ่าๆๆ นอด32 ไฟแดงนี่ไวรัสขึ้นหรอ ไม่เคยตรวจเลย

55
              gom player มันก็ใส่ซับได้มั๊ง(รึเปล่าหว่า )
              หรือไม่ km player ก็น่าจะทำได้นะ

ส่วนนอด32 ผมไม่ได้หมายถึงว่ามีไวรัส แต่หมายถึงมันไม่ได้อัพเดต หรือไม่ก็ไม่ได้เปิดการทำงานอะไรของมันซักอย่าง ประมานนี้อ่ะ

Comment

ไฟล์ AVI น่าจะเป็น DivX ปกติผมจะใช้ KM Player เล่น ส่วนไฟล์ซับ ก็ตั้งชื่อให้เหมือนกับไฟล์หนัง KM Player มันจะเปิดให้อัตโนมัติ

Comment

Working...
                X