Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpuความร้อนพุ่งไป 70+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpuความร้อนพุ่งไป 70+

เริ่ใจเซงละเปลี่ยนมาอุณภูทิพุ่งเปน 70+

ผมทาซิลีโคนน้อยไปหรือยยังไงเนี่ยก้อทาทั่วแล้วนี่หว่า - -
    Last edited by romeo; 20 Nov 2006, 07:51:31.

sink ตัวในรูปด้วยหรอ
    1.ได้ปรับไฟเลี้ยงcpuเพิ่มเปล่า ถ้าปรับเพิ่มปรับลงนะ
    2.ทาซิลิโคนมากไปไม่เป็นผลดี
    3.พัดลมหมุนมั้ย ถ้าหมุนอาจปรับรอบต่ำไป
    4.เคสระบายอากาสไม่ดี

Comment

Originally posted by romeo View Post
      เริ่ใจเซงละเปลี่ยนมาอุณภูทิพุ่งเปน 70+

ผมทาซิลีโคนน้อยไปหรือยยังไงเนี่ยก้อทาทั่วแล้วนี่หว่า - -
      ใช้ CPU ไรนะ ร้อนตั้ง 70 แล้วใช้ ซิงค์ไร บอกหน่อยจะได้วิจารณ์ให้ (ร้อนกว่าซิงค์ของผมตอนถอดพัดลมออกซะอีก)

Comment

เวลาทาซิลิโคนอย่ากดฮีตซิงค์ลงแรง จะทำให้ซิลิโคนไหลออกด้านข้าง ไม่อยู่ตรงกลาง จะทำให้ร้อน
        ควรวางฮีตซิงค์ลงเบา ๆ แล้วล็อคตามปกติ

Comment

Originally posted by romeo View Post

ผมว่ามันต้องมีอะไรผิดปกติแน่นอนครับ หรือเซนเซอร์เพี้ยน CPU ร้อนจัง
          ของผม
          intel P4 3.0@3.3 (ไปได้แค่นี้)
          AC 7 PRO
          ซิลิโคลนขาว กระปุก 40 บาท จาก 1000 ทิป
          ห้องไม่มีแอร์ (ถ้าแอร์คงเย็นน่าดู)

ถอดพัดลมออก 45-50 เอง
          ถอดพัดลมออก แล้วเบริน 10 นาที ยังแค่ 60 เอง
          หุหุหุ

Comment

Working...
          X