Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง PSU สองตัวนี้ต่างกันตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง PSU สองตัวนี้ต่างกันตรงไหนครับ

เอามาใช้กับ i5 6500 และ GIGABYTE GTX 1060 G1 มันพอไหมอ่ะครับ เห็นมีแค่ 500w

(ทีแรกจะเอาคอแซ 650w แต่มีสามาชิกแนะนำตัวนี้มา) Super Flower Silver Green FX Series 500W 80 Plus Silver

สั่งตัวนี้ไปแล้ว

เพิ่งมาเห็นตัวนี้ทีหลัง

ผมสั่งลาซาด้าตัวแรกไป แล้วแคนเซิลได้ไหมครับ เพิ่งสังไปวันนี้ (ดูๆเหมือนตัวที่2ดีกว่ายังไงก็มะรู้ ด้านวัสดุ และเรื่องการจ่ายไฟ)
    Last edited by ending; 2 Dec 2016, 16:09:37.

เหมือนกันนิครับ

Comment

ตอบ 1. พอ
      ตอบ 2. สองตัวนี้มันก็รุ่นเดียวกัน

Comment

อ่าวเหรอครับ ผมกดดูรูปตัวสินค้าและเหมือนต่างกันเลย งั้นขอบคุณมากเลยครับ

Comment

รุ่นเดียวกันครับ

Comment

รุ่นเดียวกันนี้ Advice Online นาทีทอง ขายแค่ 1,890 ครับ

ถูกกว่าลาซาด้าลด 10% ซะอีก

https://online.advice.co.th/product/...reen-fx-500w-/

Comment

ไม่ทันละครับสั่งไปละเสียจัย

Comment

Antec EDG 750 นาทีทองจะเหลือเท่าไหร่ครับท่าน OSXP

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                  Antec EDG 750 นาทีทองจะเหลือเท่าไหร่ครับท่าน OSXP
                  ตามนี้ครับ

ราคาปกติ เทียบกับนาทีทอง

Comment

ขอบคุณครับ ราคาดีซะไม่มี
                    Last edited by Arjuna; 3 Dec 2016, 16:44:56.

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                      ขอบคุณครับ ราคาดีซะไม่มี
                      ถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ psuของผมตัวนี้ถ้าผมขยับไปเล่น1080เอาอยุ่ไหมครับ

Comment

Originally posted by ending View Post
                        ถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ psuของผมตัวนี้ถ้าผมขยับไปเล่น1080เอาอยุ่ไหมครับ
                        1080 ตัวที่กินสุดๆอยู่ที่ 255W/21.25A
                        สเป็คอื่นๆมีอะไรบ้างล่ะ?

ไปศึกษาที่นี่แล้วลองคำนวนดู

http://www.overclockzone.com/forums/...ly-Guide-(New)

Comment

1080 ตัวที่กินสุดๆอยู่ที่ 255W/21.25A
                          สเป็คอื่นๆมีอะไรบ้างล่ะ?

ไปศึกษาที่นี่แล้วลองคำนวนดู

http://www.overclockzone.com/forums/...ly-Guide-(New)
                          i5 6500
                          ram16 bus2400
                          mb b150m
                          monitor 24" fullhd ips
                          ณ ตอนนี้ใช้ gtx 1060 แต่ว่าจะขยับไป1080 psuตัวนี้จะพอไหมครับ

รบกวนดูให้ทีครับ ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

Originally posted by ending View Post
                            i5 6500
                            ram16 bus2400
                            mb b150m
                            monitor 24" fullhd ips
                            ณ ตอนนี้ใช้ gtx 1060 แต่ว่าจะขยับไป1080 psuตัวนี้จะพอไหมครับ

รบกวนดูให้ทีครับ ขอบคุณมากเลยครับ
                            HDD กี่ลูก พัดลมกี่ตัว??

Comment

HDD กี่ลูก พัดลมกี่ตัว??
                              พัดลมหน้า2 หลัง1 บน2

ssd120 samsung

hhd 1t wd ครับ

Comment

Working...
                              X