Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ เมนบอร์ด ASUS m2v มาเมื่อวาน ลงวินโดวส์ไหม่ แล้วกำลังลง Driver เครื่องก็แฮง พอรีสตาร์อีกที่ มันก็หยุด ตรงที่ Post Bios แล้วค้างเลย กด Del ก็ไม่ได้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

แล้วลงวินโดว์อะไรไปอะครับ

Comment

แรมเสียอะปาวครับ ค้างๆ นะ (เคยเจอ)

Comment

Originally posted by gong View Post
        แล้วลงวินโดว์อะไรไปอะครับ
        Xp Darkedition 2006

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          แรมเสียอะปาวครับ ค้างๆ นะ (เคยเจอ)
          ลองเปลี่ยนกับเครื่องอื่นดูแล้วครับ เหมื่อนเดิม

Comment

ลอง XP ที่ไม่ใส่ driver มาให้ดูนะครับ(แบบแผ่นแท้เลย) ผมเคยเจอ M2V นี่แหละต้องใช้แผ่นวินโดเพียวๆลง

ส่วนค้างตรงโพส bios นั้นลองถอดถ่านออกมาสัก 5 นาที
            ไม่ก็เปลี่ยน hdd เป็นตัวใหม่ดู (อาการกว้่างมาก) -.-

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
              ลอง XP ที่ไม่ใส่ driver มาให้ดูนะครับ(แบบแผ่นแท้เลย) ผมเคยเจอ M2V นี่แหละต้องใช้แผ่นวินโดเพียวๆลง
              มันติดตรง โพส Bios ครับ ไม่ไปไหนเลย

Comment

Originally posted by LigerZero View Post

ส่วนค้างตรงโพส bios นั้นลองถอดถ่านออกมาสัก 5 นาที
                ไม่ก็เปลี่ยน hdd เป็นตัวใหม่ดู (อาการกว้่างมาก) -.-
                ทำแล้วครับทั้งเอา Hdd ออก ทั้งเคลียร์ Cmos
                ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ ตอบเร็วจัง

Comment

ไม่รู้ทำไม ผมมักจะเจออาการแบบนี้กับ เมนบอร์ด Asus ทุกตัวที่ใช้
                  กับรุ่น m2n32 sli ก็เจอเคลม 3 รอบแล้ว
                  Last edited by seta2005; 25 Sep 2007, 21:51:50.

Comment

ลองถ่ายหน้าจอตอนค้างมาลงได้ไหมครับ

Comment

ตอนนี้แก้ไขได้แล้ว ครับ ผมแฟลช Bios ไหม่ ปรกติดีครับ
                      ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                      X