Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผู้รู้ครับ ถ้าเมนบอร์ดมันรองรับแรมมากสุด600 แล้วเราจาใส่677/800ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้รู้ครับ ถ้าเมนบอร์ดมันรองรับแรมมากสุด600 แล้วเราจาใส่677/800ได้ไหมครับ

รบกวนด้วยครับ...พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอ่ะงับ

ไม่ใด้ครับ ฟันธง!!!!!!!!!!!!!

Comment

มีด้วยหลอ แรม บัส 600 มานมีแต่ 533 677 800 อ่ะครับ ดูผิดรึปล่าวครับ

Comment

อ๋อ มันเป็นบอร์ดของ Asusครับ P5GDC Deluxe ครับ 600จิงๆครับ แต่ขามัน240เท่ากันหมดใช่ไหมครับ ddr2เนี่ย

Comment

รุ่นไหนหรอคับ ไม่เคยเห็นบัส 600 นะคับ DDRII มี 533 667 800 1066 นะคับ
          แต่ถ้ามันให้ 600 จิงๆ ก็รับ 677/800 (677 ก็ไม่เคยเห็นคับ) ไม่ได้หรอกคับ

Comment

กดโพสรูปไงอ่ะครับ เด๋วโหสให้ดู

Comment

Originally posted by point View Post
              กดโพสรูปไงอ่ะครับ เด๋วโหสให้ดู
              ใช้เมนบอร์ด ยี่ห้อ + รู่น ไร นะครับท่าน

Comment

เมนบอร์ดยี่ห้อ Asus ครับ รุ่น P5GDC-Deluxe คับ มันมีเทคโนโลยี NOS ตัวนนี้นานพอสมควรแล้วครับ

Comment

Originally posted by point View Post
                  เมนบอร์ดยี่ห้อ Asus ครับ รุ่น P5GDC-Deluxe คับ มันมีเทคโนโลยี NOS ตัวนนี้นานพอสมควรแล้วครับ
                  ใส่แรม DDR 400/333 ไ้ด้ 4 ตัว / DDR2 533/400 ได้ 2 ตัว
                  ท่านใส่ DDR2 บัส 667 หรือ 800 ได้ครับ 2 Slot แต่จะทำงานที่บัส 533 ตามที่เมนบอร์ดรองรับ

Asus P5GDC Deluxe

.

Comment

โอเชครับ ขอบคุณครับ แล้วงี้จาทำไงให้มันวิ่งที่667หรือ800ครับ หรือต้องocมัน

Comment

โอเชครับ ขอบคุณครับ แล้วงี้จาทำไงให้มันวิ่งที่667หรือ800ครับ หรือต้องocมัน
                      YES

Comment

Working...
                      X