Announcement

Collapse
No announcement yet.

วรเลือกอะไรดีคับ ระหว่าง COMMANDO กะ P5W PH DELUX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วรเลือกอะไรดีคับ ระหว่าง COMMANDO กะ P5W PH DELUX

คือกำลังจะซื้อคอมใหม่อะคับ แล้วเลือกไม่ถูกสองตัวนี้อะ ตัวไหนเจ๋งกว่ากันอะคับ

ต้องถามก่อนว่าเอาไปทำไรครับ ผมเคยใช้ทั้ง 2 ตัวเลยอะ
    oc ก็ commando
    ใช้ ธรรมดาก็ p5w ถ้าเอาอันนี้ไป oc ก็ได้แต่ปัญหามันมากครับผมว่ามันไม่ค่อยทนอะ

Comment

ไม่ oc ครับแต่อยากให้รับรองอนาคตครับประมาณว่าเผื่ออัพเกรดครับ และเปิดเครื่องทิ้งทั้งวันทั้งคืนดูด bit จะมีปัญหามั้ยครับถ้าเลือก P5W อะคับ

Comment

ถ้ารัก ASUS ใช้งานด้านแค่ดูดบิต

เป็นผมผมจะเลือก P5B DELUX ครับ ถูก จริงๆ P5B เฉย ไม่ต้องมีนาสกุลต่อท้าน ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ อนาคต ตกรุ่นเหมือนกันครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วถ้าวันนึงผมอยากหัว oc ขึ้นมานี่ P5B DELUX นี่จะไหวมั้ยครับแนะนำด้วยคับความรู้ด้านนี้น้อย

Comment

Originally posted by domecubb View Post
              แล้วถ้าวันนึงผมอยากหัว oc ขึ้นมานี่ P5B DELUX นี่จะไหวมั้ยครับแนะนำด้วยคับความรู้ด้านนี้น้อย
              ไม่มีปัญหาครับสำหรับ คอ ASUS ครับ

Comment

ถามต่อคับแล้วถ้าคล็อกแล้วจะีมีผลเสียกับเครื่องมากน้อยขนาดไหนคับ ถ้าระบบระบายความร้อนดีผลเสียจะมีมั้ยครับ

Comment

ณ วันนี้ ขอแนะนำ DFI P965-S 5900 บาท แรงสุดๆ

Comment

อย่าไปซื้อ กิกกาบ้วยล่ะ กะจอก สู้หมี P5Bdelux /DFI 965 ไม่ได้

แถมประกันห่วยแตก

Comment

Originally posted by domecubb View Post
                      ถามต่อคับแล้วถ้าคล็อกแล้วจะีมีผลเสียกับเครื่องมากน้อยขนาดไหนคับ ถ้าระบบระบายความร้อนดีผลเสียจะมีมั้ยครับ
                      ตอบข้อนี้ให้ด้วยคับ แล้วก้อถามต่อเรื่อง การ์ดจอคับ น่าจะเลือกตัวไหนคับ
                      ASUS EAX1950Pro 256 MB 256 bit
                      XFX GeForce 8600GTS XXX 256 MB 128 bit

แล้วไอ bit นี่มันสำคัญมากแค่ไหนคับต่างกันเยอะมั้ยแล้วเล่นเกมส์ตัวไหนลื่นกว่าคับ แนวก้อ C&C3 NFS Carbon

Comment

ตอบข้อนี้ให้ด้วยคับ แล้วก้อถามต่อเรื่อง การ์ดจอคับ น่าจะเลือกตัวไหนคับ
                        ASUS EAX1950Pro 256 MB 256 bit
                        XFX GeForce 8600GTS XXX 256 MB 128 bit

แล้วไอ bit นี่มันสำคัญมากแค่ไหนคับต่างกันเยอะมั้ยแล้วเล่นเกมส์ตัวไหนลื่นกว่าคับ แนวก้อ C&C3 NFS Carbon

อีกซักพัก 8800GTS จะราคาต่ำกว่าหมื่น เอา 8800 ดีกว่า แรง ฉูด

อย่าเอายี่ห้อกิกกาบ้วยกับ spark นะครับ

Comment

บ้านผมอยู่ต่างจังหวัดคับ แต่เดือนหน้าไปอยู่กรุงเทพล่ะคับปายเรียนต่อก้อคิดว่าไปซื้อเครื่องใหม่ที่พันทิืพย์แนะนำร้านด้วยก้อดีคับ
                          ก้อจะถอยเครื่องใหม่เดือนหน้าครับตอนนี้กำลังเก็บรายละเอียดคับเอาให้คุ้มในงบ 40,000 ตามที่เคยตั้งกระทู้ไว้ ..แหะๆ พร่ามซะยาวอีกเดือนนึง มิุถุนาอะคับ 8800gts จะลงมาต่ำกว่าหมื่นทันมั้ยคับ
                          ผมรู้จักที่นี่ไม่นานไม่กี่วันเพิ่งหมักมาชิกวันนี้ด้วยเนี้ยอะ ตามที่อ่านกระทู้เรื่อยๆ ตามที่คุณ apichate จะเอาไปทำไรเอาไป oc มั้ยคำตอบได้แล้วครับผมไปอ่านบทความเรื่องการ oc ของ ocz นี่แหละคับเห็นข้อดีละ ตอนนี้ทำเป็นแล้วแต่ก้อขอเก็บความข้อเรื่อยๆ ก่อนจะลงมือ oc คือเสียวบอร์ดจาเดี้ยงอะ ต้องทำความเข้าใจกับระบบระบายความร้อนซะก่อนมีไรก้อแนะนำได้คับขอบคุณครับไม่มีความรู้ซะเท่าไหร่เรื่อง OC เนี่ย ส่วนเรื่องบอร์ดคิดว่าคงจาเอา P5W DH DELUX คับสวยดี(ชอบเป็นการส่วนตัวคับ) หรือมีคำแนะนำไรอีกก้อเป็นการดีคับ ขอบคุณครับ

Comment

จะมาเรียนต่อที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by apichate View Post
                              จะมาเรียนต่อที่ไหนครับ
                              ม.เทคโนโลยีราชมงคล อยู่ใกล้ ม.หอการค้าแหละคับ

Comment

Working...
                              X