Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD Dell 2407 WFP น่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD Dell 2407 WFP น่าเล่นไหมครับ

ผมพอจะรู้ข้อมูล มาบ้าง

แต่อยากถามท่านๆทั้งหลายว่าน่าสนใจไหมครับ

หรือว่าราคานี้ จะไปซื้อจอที่ดีกว่าได้หรือเปล่าครับ (ถ้าห่วยกว่าแต่ประหยัดกว่า ไม่เอานะคับ)

อยากได้จอดีๆไปเลยครับ แต่งบอยู่ใน 30-35k

ปัจุบันใช้จอ crt 21" ของ mishubishi อยู่ เป็นจอแบน ภาพสวยมาก

แต่เกิดอยากใช้ lcd แจ่มๆสักตัว เท่าที่หาดูก็มีแต่เจ้า dell 2407 wfp ที่น่าสนใจที่สุดน่ะครับ

spec คอมที่ผมใช้อยู่ ดูตามลายเซนต์ ได้เลยครับ(ผมว่ามันน่าจะเล่นได้นะ)

ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Edit เพิ่มเติมครับ

ตอนนี้ผมซื้อจอมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เป็น HP LP3065 ครับ

ดูรีวิวได้ที่ใต้ลายเซ็นต์เลยนะครับ

แต่ผมแนะนำให้ลองอ่านความเป็นไปก่อนจะเป็นจอ 30" ที่กระทู้นี้ก่อนดูรีวิวก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by underline; 23 May 2007, 05:06:46.

น่าเล่นมากครับ คุณภาพสุดยอด ใช้แล้วไม่มีผิดหวัง.....

Comment

จะ เทพทั้งเครื่องเลยหรอครับ

Comment

ซื้อเลยท่านผมไม่มีตังซื้อเข้าไปอ่านมาหมดแล้วในเว็บเพื่อนบ้านเรา เค้าซื้อมาตั้งแต่ REV1.0 ใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเลยถ้ามีก็มีนิดหน่อยเพราะว่าของเค้าเป็น REV1.0 ตอนนี้ถ้าท่านสั่งทาง Dell ไปแล้วก็ส่องๆดูด้านหลังก็แล้วกันว่ามัน REV 2.0 หรือเปล่า สั่งตามเบอร์ในหนังสือพิมพ์เลย โอนตังก่อน 7 วันมาส่งของมั่งนะไม่พอใจในสินค้าก็คืนเงินให้ด้วย

Comment

Originally posted by diamondback View Post
          ซื้อเลยท่านผมไม่มีตังซื้อเข้าไปอ่านมาหมดแล้วในเว็บเพื่อนบ้านเรา เค้าซื้อมาตั้งแต่ REV1.0 ใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเลยถ้ามีก็มีนิดหน่อยเพราะว่าของเค้าเป็น REV1.0 ตอนนี้ถ้าท่านสั่งทาง Dell ไปแล้วก็ส่องๆดูด้านหลังก็แล้วกันว่ามัน REV 2.0 หรือเปล่า สั่งตามเบอร์ในหนังสือพิมพ์เลย โอนตังก่อน 7 วันมาส่งของมั่งนะไม่พอใจในสินค้าก็คืนเงินให้ด้วย
          rev 1.0 หรือว่า 2.0 ดีกว่าละคับ

แล้วพอจะรู้ไหมละครับว่ามันต่างกันตรงไหนบ้าง?

Comment

ผมใช่ 2007WFP อยู่ แจ่มดีครับ อ้อเป็น Rev 2.0 ครับ

Comment

USA องค์กรใหญ่เขาใช้ DELL เกือบทั้งนั้นครับ

Comment

น่าเล่นครับ แต่ว่าราคาค่อนข้างสูงนะ

Comment

มีตัง อยากได้ ซื้อเลยครับ คงไม่พลาด อิอิ

Comment

Originally posted by underline View Post
                    rev 1.0 หรือว่า 2.0 ดีกว่าละคับ

แล้วพอจะรู้ไหมละครับว่ามันต่างกันตรงไหนบ้าง?
                    ต้อง REV 2.0 ซิจ๊ะเพราะว่าเค้าได้แก้ไขเรื่องหน้าจอมันมาแล้ว

Comment

เข้าไปในเวป dell มา เจอ 27" กะ 30" อีก

แต่คงไม่ไหวเพราะมันแพงเหลือเกิน ยิ่งเจ้า 27" ดูๆแล้ว spec เหมือนๆกะ 24" แต่แพงกว่าเกือบเท่าตัวเลย

Comment

ท่านไม่ลองโทรไปถามดูละครับ ผมว่าชัวร์กว่านะ

Comment

Originally posted by diamondback View Post
                          ท่านไม่ลองโทรไปถามดูละครับ ผมว่าชัวร์กว่านะ

ตอนบ่ายที่ผ่านมาผมโทรไปแล้วครับ

แต่พนักงานบอกว่า คนที่จะมาบอกข้อมูลผม ติดเทรนนิ่ง แล้วจะโทรกลับมาหาผมเอง

ผมก็ไม่เห็นว่าเค้าจะโทรกลับมาเลยนะครับเนื่ย จะ5ทุ่มแล้ว เหอๆๆ

Comment

มันมีเบอร์ตรงๆเลยอะท่านแต่เว็บ unlimitpc เค้าลบกระทู้อันนี้ไปแล้วเลยจนใจจะช่วยครับ

Comment

มันมีเบอร์ตรงๆเลยอะท่านแต่เว็บ unlimitpc เค้าลบกระทู้อันนี้ไปแล้วเลยจนใจจะช่วยครับ

อ๋อครับ กระทู้นั้น ผมเคยเข้าไปอ่านมาหมดแล้ว แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้ ท่าจะโดนลบไปจริงๆแหละครับ

แต่ยังเหลืออีก 1 กระทู้ครับ

http://www.unlimitpc.com/upcboard/vi...er=asc&start=0

ผมก็เอาเบอร์จาก rep.5 โทรไปนี่แหละครับ

พรุ่งนี้ค่อยลองโทรไปใหม่ กะถามราคาเฉยๆ ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อน่ะครับ

เงินไม่ใช่น้อย ต้องคิดหน้า คิดหลัง เยอะๆหน่อย

Comment

Working...
                              X