Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปลี่ยนมาใช้ PSU ที่ดีๆ หน่อย วัตต์เต็มจะช่วยอะไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปลี่ยนมาใช้ PSU ที่ดีๆ หน่อย วัตต์เต็มจะช่วยอะไรบ้าง

การเปลี่ยนมาใช้ PSU ที่ดีๆ หน่อย วัตต์เต็มๆ จะช่วยอะไรบ้าง มีผลต่อค่าไฟไหม ผมเล่นบิทน่ะครับ

มีผลต่อค่าไฟ มีผลต่ออุปกรณ์ภายในเครื่อง ถ้า PSU ดี ก็จ่ายไฟได้แน่นอน ของในเครื่องก็พังยาก

เล่นบิท เปิดนานๆ ก็ยิ่งจำเป็น

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
      มีผลต่อค่าไฟ มีผลต่ออุปกรณ์ภายในเครื่อง ถ้า PSU ดี ก็จ่ายไฟได้แน่นอน ของในเครื่องก็พังยาก

ตามท่านนี้ครับ ค่าไฟลดลง คอมสเถียรขึ้น ช่วยยืดอายุอุปกรณ์ภายใน คอมสวยขึ้น(อย่างเช่นTaganรุ่นBZ)

Comment

ตาม 2 คห. บนครับ

Comment

เล่นบิทอย่างเดวไม่ต้องใช้ PSU ดีหรอกครับ สิ้นเปลืองเปล่า ผมยังเอาเครื่องเก่าที่ทำงานโหลดเลยครับ

Comment

ที่ใช้เพราะมันจำเป็นต้องใช้ 9800GTX มันกินไฟเหลือหลายแต่ซื้อมาเล่นเกมส์จบหมดทุกเกมส์แล้วเซงเลยเฮ้อ - -*

Comment

PSU ที่มันดีๆ แพงๆ มันจะจ่ายไฟ
              ได้ถึง
              ได้นิ่ง
              และ สูญเสียน้อย ครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post

Originally posted by บ้าคอม View Post
                ตามท่านนี้ครับ ค่าไฟลดลง คอมสเถียรขึ้น ช่วยยืดอายุอุปกรณ์ภายใน คอมสวยขึ้น(อย่างเช่นTaganรุ่นBZ)
                Originally posted by parnatiwat View Post
                ตาม 2 คห. บนครับ
                Originally posted by irobot13 View Post
                เล่นบิทอย่างเดวไม่ต้องใช้ PSU ดีหรอกครับ สิ้นเปลืองเปล่า ผมยังเอาเครื่องเก่าที่ทำงานโหลดเลยครับ
                Originally posted by Justin@JK View Post
                ที่ใช้เพราะมันจำเป็นต้องใช้ 9800GTX มันกินไฟเหลือหลายแต่ซื้อมาเล่นเกมส์จบหมดทุกเกมส์แล้วเซงเลยเฮ้อ - -*
                -ขอบคุณครับ ในที่สุดผมก็ไปสอย Enermax 375 กับ Silver 500 มาอย่างละตัว เผอิญมีพี่ที่รู้จักปล่อยมา สองตัว 2300.- ก็เลยตัดสินใจเอามา ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ ในวันแม่ที่จะถึงนี้ และต่อๆ ไปในทุกวัน ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by toro View Post
                  -ขอบคุณครับ ในที่สุดผมก็ไปสอย Enermax 375 กับ Silver 500 มาอย่างละตัว เผอิญมีพี่ที่รู้จักปล่อยมา สองตัว 2300.- ก็เลยตัดสินใจเอามา ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ ในวันแม่ที่จะถึงนี้ และต่อๆ ไปในทุกวัน ขอบคุณอีกครั้งครับ
                  ดีเลยครับได้มา2ตัวราคา2300ลองให้สะใจครับ
                  แล้วเลือกดูเองเลยว่าตัวไหนดีกว่ากัน

Comment

ผมเชียร์ Enermax 375 นะ เคยใช้อยู่

Silver 500 ถ้า ประกันเริ่ม ประมาณเดือน 5-7 ของปีนี้ละ น่ากลัว

เพราะล็อตแรก Silver ไม่มีปัญหาเลย ใช้ดีมาก พอมาล็อตสอง

คนกลับมาเปลี่ยนกันตรึมเลย

ผมก็คนนนึงละ 55

Comment

ผมใช้ PSU Tsunami 400W โหลดบิท ใช้แค่ 6เดือน มันไหม้เลยครับ
                      เคลมไม่ได้อีก - -" ตัวละตั้ง 500

ทั้งๆ ที่ใช้ Dtech ถูกๆ 450W ตัวละ 350 บาท ใช้มาปีกว่าๆ ไม่มีปัญหา
                      แต่พอเปลี่ยนเป็น AM2 มันก็จ่ายไฟไม่พอ เลยต้องซื้อ Delux 450w มาแทน

Comment

ยินดีด้วยคับ

Comment

ใช้แล้วเท่
                          ใช้แล้วดี
                          ใช้แล้วสาวๆ ติดตึม
                          ^..^
                          * เน้นเอาฮา

Comment

ติดเคสมา3ปีละคับ - -*

Comment

เอาเลยแพงๆ

Comment

Working...
                              X