Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโดนไวรัส RevmoneLog เล่นงานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโดนไวรัส RevmoneLog เล่นงานครับ

ช่วยแนะนำ โปรแกรมแสกนไวรัสให้ทีครับ

ใช้ โปรแกม ป้องกันไวรัส อะไรอยู่ ครับ
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

วันนี้ไม่รู้ผมโดนตัวไหนระเบิด Thumb drive ตายไปหมาดๆ (Format)
      NOD32 หาไม่เจอ เปิด ACDSEE เจอไฟล์ Autorun อยู่ ประมาณ 5 ไฟล์ได้
      ลบไปแล้วไม่หายไม่ว่า แต่ Format แล้วยังกลับมาอีกนี่สิครับ
      ต้องไปหาเครื่องที่ปลอดไวรัสจริงๆ มา Format แบบเซ็ง

Comment

ใช้ Kapersky ครับหาเจอชัวๆผมก็โดนครับ

Comment

ใช้AVG ครับหายแล้วลบไฟล์auto run ออกด้วย

Comment

ผมก็โดน T^T

Comment

ผมก้อใช้ AVG นะคับ

ปกติก้อเนียนหมดนะคับ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                วันนี้ไม่รู้ผมโดนตัวไหนระเบิด Thumb drive ตายไปหมาดๆ (Format)
                NOD32 หาไม่เจอ เปิด ACDSEE เจอไฟล์ Autorun อยู่ ประมาณ 5 ไฟล์ได้
                ลบไปแล้วไม่หายไม่ว่า แต่ Format แล้วยังกลับมาอีกนี่สิครับ
                ต้องไปหาเครื่องที่ปลอดไวรัสจริงๆ มา Format แบบเซ็ง
                จริงๆแล้วที่คุณโดนอาจจะตัวแม่อยู่ในเครื่องนะครับ พวกนี้โปรแกรมตรวจไม่เจอครับ
                ต้องจัดการในเครื่องก่อน ถึงจะสามารถลบในแฮอนนี่ไดฟ์ได้ครับ

Comment

Originally posted by pollock View Post
                  จริงๆแล้วที่คุณโดนอาจจะตัวแม่อยู่ในเครื่องนะครับ พวกนี้โปรแกรมตรวจไม่เจอครับ
                  ต้องจัดการในเครื่องก่อน ถึงจะสามารถลบในแฮอนนี่ไดฟ์ได้ครับ
                  ลองลบในเครื่องก่อนแล้วครับ reboot มามันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม
                  เหมือนจะฝังใน boot sector
                  คอมพิวเตอร์ที่ใช้เป็นคอมพิวเตอร์สาธารณะของคณะครับ
                  รุ่นพี่ตัวแสบชอบเปิดเว็บ xxx เครื่องในวงแลนไปเรียบ
                  ขนาดใช้ NOD32 อัพเดตล่าสุดนะเนี่ย

Comment

Working...
                  X