Announcement

Collapse
No announcement yet.

win 7 ไม่ยอม activate ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• win 7 ไม่ยอม activate ครับ

ยาก็ให้แล้ว ทำถูกวิธีทุกอย่าง เป็นเฉพาะเครื่องนี้นะครับ เครื่องอื่นผ่านหมดงง

ให้ยาอะไรไปครับ

Comment

7loaderต่างๆที่เคยใช้ได้มันใช้ไม่ได้ครับเป็นเฉาะเครื่องโน๊ตบุ๊คเครื่องนี้เครื่องเดียว(ขออภัยอ่านยากหน่อยคีย์บอร์ดตัวrเสียกะspacebarกดไม่ได้--")

Comment

เท่าที่ลองอ่านมาอาการหน้าจะเป็นตามนี้http://www.****************/board/vi...ge=1#pid157539

จะแก้ยังไงดีครับเหมือนตอนเอาไปให้ร้านทำให้ร้านมันจะแฟลชไบออสเป็นอย่างที่เค้าคุยกันในกระทู้

ผมนึกสาเหตุอื่นไม่ออกแล้วครับ

Comment

Comment

มีอยู่ท่านนึงเป็น หลายวิธีทำไง ก็ไม่ผ่าน แต่ท่านนี้ใช้ notebook เดี๋ยวคงมาตอบ หรือ pm ไปถามดู (คุณUNCENSORED) ไอ้ที่เคยมั้นใจกันว่าผ่าน 100% ลองถามท่านนี้ดูว่าเป็นยังไง ขนาด remove wat มั้นใจกันนักหนายังเอาไม่อยู่ ลองถามดูครับ
            Last edited by jielun007; 27 Dec 2010, 17:41:55.

Comment

วินโดวส์ดัดแปลงมักจะ Ac แบบธรรมดาไม่ใด้ครับ เช็คให้แน่ใจว่าของเราตัวเดิมๆ แน่หรือเปล่า

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                วินโดวส์ดัดแปลงมักจะ Ac แบบธรรมดาไม่ใด้ครับ เช็คให้แน่ใจว่าของเราตัวเดิมๆ แน่หรือเปล่า
                ถูกต้องเลย แต่อาจจะตอบแรงไปหน่อย (เพราะอยากให้บางท่านที่มั้นใจคิดนิดนึง ปัญหาง่ายๆแต่มีกระทู้แบบนี้บ่อย ต้องคิดละมีอะไรบางอย่างที่ไม่เหมืนเราที่ทำผ่านง่ายๆแน่นอน) แรงไปก็ขออภัยด้วยครับ^^

Comment

แผ่นเก่าเลยครับเป็นตัวแรกตอน7ออกมาใหม่ๆเลยไม่ได้โมโหลดจากบิทเห็นเค้าว่าตัวแท้

แล้วก็เคยลงเครื่องนี้และเครื่องอื่นๆผ่านหมดAcได้

แต่งงว่าตอนนี้เครื่องอื่นก็ยังลงได้อยู่มีเครื่องนี้แหละลงแล้วAcไม่ผ่านผมลอง7loaderมา4-5ตัวละยังAcไม่ได้เลย

แล้วก็ก่อนลงวินโดว์ปรกติมันจะมีให้เราแบ่ง Partition เลือกไดร์ใช่ปะครับอันนี้ผมลบ Partition เก่าออกไม่ได้มันไม่ยอมให้ทำแล้วก็จะมีอีกไดร์งอกออกมา100mbก็ลบทิ้งไม่ได้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Figaro View Post
                    แผ่นเก่าเลยครับเป็นตัวแรกตอน7ออกมาใหม่ๆเลยไม่ได้โมโหลดจากบิทเห็นเค้าว่าตัวแท้

แล้วก็เคยลงเครื่องนี้และเครื่องอื่นๆผ่านหมดAcได้

แต่งงว่าตอนนี้เครื่องอื่นก็ยังลงได้อยู่มีเครื่องนี้แหละลงแล้วAcไม่ผ่านผมลอง7loaderมา4-5ตัวละยังAcไม่ได้เลย

แล้วก็ก่อนลงวินโดว์ปรกติมันจะมีให้เราแบ่ง Partition เลือกไดร์ใช่ปะครับอันนี้ผมลบ Partition เก่าออกไม่ได้มันไม่ยอมให้ทำแล้วก็จะมีอีกไดร์งอกออกมา100mbก็ลบทิ้งไม่ได้ด้วยครับ
                    ลบไม่ได้ แต่เอาไดร์ออกได้ เคยตอบไว้กระทู้ไหนหว่า ลืม

Comment

จนปัญญาละครับ ใครมีตัว Ac ดีๆ ขอหน่อยผมลงใหม่ 3-4 รอบ ละ Ac ไม่ผ่านหมดเลย แต่ลองกะเครื่อง Pc ของตัวเองทีเดียวผ่าน

Comment

ลองลงนี่ก่อนลง 7loader นะ ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ เลือก run และก็กดที่ช่องสี่เหลี่ยมตรงกลาง รอซักแป๊ป แล้วค่อยลง 7loader ที่ท่านมีดู

http://www.mediafire.com/?n1c9ccdid8t21z8

โชคดีครับ

Comment

ลงxpยังไม่ได้เลยครับ

พอมันจะstartโปรแกรมก็จอฟ้าตอนจะเริ่มsetupอะครับ

Originally posted by NSign View Post
                          ลองลงนี่ก่อนลง 7loader นะ ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ เลือก run และก็กดที่ช่องสี่เหลี่ยมตรงกลาง รอซักแป๊ป แล้วค่อยลง 7loader ที่ท่านมีดู

http://www.mediafire.com/?n1c9ccdid8t21z8

โชคดีครับ
                          ลองแล้วก็ไม่ได้ครับ

ลองเอาแผ่นวิน7โมที่แบบไม่ต้องใช้7loadก็ไม่ได้ครับลงเสร็จแล้วไม่บู๊ตเข้าwin7ค้างอยู่ข้างหน้าlogoแล้วก็กลับไปหน้าbiosตอนบู๊ตใหม่เลย

Comment

Originally posted by jielun007 View Post
                            มีอยู่ท่านนึงเป็น หลายวิธีทำไง ก็ไม่ผ่าน แต่ท่านนี้ใช้ notebook เดี๋ยวคงมาตอบ หรือ pm ไปถามดู (คุณUNCENSORED) ไอ้ที่เคยมั้นใจกันว่าผ่าน 100% ลองถามท่านนี้ดูว่าเป็นยังไง ขนาด remove wat มั้นใจกันนักหนายังเอาไม่อยู่ ลองถามดูครับ
                            แหมท่าน.... 55555

Originally posted by Figaro View Post
                            ลงxpยังไม่ได้เลยครับ

พอมันจะstartโปรแกรมก็จอฟ้าตอนจะเริ่มsetupอะครับ

ลองแล้วก็ไม่ได้ครับ

ลองเอาแผ่นวิน7โมที่แบบไม่ต้องใช้7loadก็ไม่ได้ครับลงเสร็จแล้วไม่บู๊ตเข้าwin7ค้างอยู่ข้างหน้าlogoแล้วก็กลับไปหน้าbiosตอนบู๊ตใหม่เลย
                            อะครับๆ ลอง pm มาหนะครับ เดียวจัดให้ เช้านี้มีคน pm มา 3 คนหละ เหอะๆ

Comment

Working...
                            X