Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการซื้อจอ LCDสำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการซื้อจอ LCDสำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ

ที่พี่ๆเคยใช้มามียี่ห้อไหนน่าสนใจภาพสวย-คมเหมาะแก่การเล่นเกมส์ได้ใช้จอไวด์หรือธรรมดาดี ที่เคยใช้มา samsung 740N-B ผมว่ายังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ สู้ sony H75 ไม่ได้เลยแต่ราคาแพงไปหน่อย
    ขอคำแนะนำทีครับ ในราคา 6000-9000+ ในท้องตลาดตอนนี้ ขอบคุณมากครับที่มาช่วยแนะนำ

ผมว่า Viewsonic ก็ดีนะครับ . .

Comment

ไปเดินดูเองเลยครับ

Comment

เห็นด้วยครับ เรื่องภาพ+เสียง มันเป็นความชอบของแต่ละคน แต่แนะนำว่าควรดูที่ contrast และ brightness ให้สว่างๆหน่อย (แต่อันนี้ขึ้นอยู่กับคน ชอบไม่ชอบเรื่องแสง) แล้วก็มุม angle view ถ้ามากก็จะมองจอได้มุมกว้างขึ้น

ส่วนเรื่อง response time ต่ำก็ดี แต่ต้องดูว่า มันเป็น response time แท้ หรือเปล่า

ลองเข้าเวบ http://www.newegg.com/ ดูรีวิวของแต่ละรุ่นสิครับ น่าจะพอช่วยได้บ้าง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ไปเดินดูเองเลยครับ
          ก็ลองเทียบแม่สีดูครับ สีแดงต้องแดงให้สุด ห้ามเพี้ยนเป็นชมพู สีเขียวต้องเขียวสด สีนำเงินก็ต้องสด

Comment

Working...
          X