Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับบัส400x9 แต่ความเร็ว 2.61 มันเกิดอะไรขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับบัส400x9 แต่ความเร็ว 2.61 มันเกิดอะไรขึ้น

ปรับบัสเป็น400 X9 ในไบออส แต่พอมาวัดกับ cpuZ มันได้ 290X9 เองอะ จะแก้ยังไงดี
    อัดไฟก็แล้ว ทดแรมก็แล้ว ลดค่า HT ก็แล้ว เพิ่มค่า HT ก็แล้ว เปลี่ยน supply ก็แล้ว ลงวินโดวใหม่ก็แล้ว
    หมดปัญญาี
    ช่วยอธิบายทีครับ

รายละเอียดสเปคและ ได้ที่ปรับนี่มันค่าอะไรละ

Comment

แล้วตอนออกจากไบออส เซฟก่อนป่าวครับ ลองใหม่ดุ ถ้าไม่ได้ลองแฟลชไบออสใหม่ดู

Comment

เพิ่มหรือลดค่า HT นี่มัน amd ไม่ใช่หรอ แล้ว amd มันไปถึงบัส 400 ได้ด้วยหรอ

Comment

ปรับบัส400x9 แต่ความเร็ว 2.61 มันเกิดอะไรขึ้น

Originally posted by newsgau View Post
          เพิ่มหรือลดค่า HT นี่มัน amd ไม่ใช่หรอ แล้ว amd มันไปถึงบัส 400 ได้ด้วยหรอ
          ของผมมันถึงอะครับ แต่ของเครื่องอื่นมันจะErr

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            รายละเอียดสเปคและ ได้ที่ปรับนี่มันค่าอะไรละ
            ECS Nvdia nForce4-a 939
            Athlon64 3000 + venice
            HDD 80 G SATA II
            RAM 512 M
            ATI readon x300se

Comment

ที่มันกลับมาเป็น 290 นั่นแหละคับ แสดงว่ามันไปไม่ไหว มันก็เลยกลับมาค่าล่าสุด(มั่ง)

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                ที่มันกลับมาเป็น 290 นั่นแหละคับ แสดงว่ามันไปไม่ไหว มันก็เลยกลับมาค่าล่าสุด(มั่ง)
                ก็อาจเป็นไปได้นะครับแต่ก็ยังไม่ปักใจเชื่อเพราะตอนตรวจกับcpuzความเร็วมันยังขึ้นๆลงๆอยู่อะครับ

Comment

3000+ มันไปได้ซัก 320 ก็เก่งแล้ว ไป400สุดบอร์ดน่ะได้แค่ฝัน
                  เซตในไบออสคนอื่นเค้าก็เซตได้แต่บูตไม่ติดน่ะซิ เหอๆ
                  ( ไปหาโปรแกรมที่ OC บนวินโด้ดูซิ 400 ได้ก็คงดี )

Comment

Originally posted by NOD View Post
                    ปรับบัสเป็น400 X9 ในไบออส แต่พอมาวัดกับ cpuZ มันได้ 290X9 เองอะ จะแก้ยังไงดี
                    อัดไฟก็แล้ว ทดแรมก็แล้ว ลดค่า HT ก็แล้ว เพิ่มค่า HT ก็แล้ว เปลี่ยน supply ก็แล้ว ลงวินโดวใหม่ก็แล้ว
                    หมดปัญญาี
                    ช่วยอธิบายทีครับ
                    ไม่เข้าใจครับ 400 นี่หมายถึง บัสแรมหรือ บัส CPU ถ้าเป็น CPU มันไม่น่าจะบูทได้นะครับ

ผมว่า ได้ 290 สำหรับ บัสCPU ก็สมเหตุสมผลนะครับ 290x9 2.6G ไม่มีที่ใหนวิ่งได้400 หรอกครับ

Comment

AMD ไม่น่าจะคล็อคได้เกิน 300MHz ของ System Bus นะผมว่า 400MHz นี่ยังไม่เคยเห็นว่ามีคนทำได้ (ปกติมันที่ 200MHz)

Comment

Originally posted by alec View Post
                        3000+ มันไปได้ซัก 320 ก็เก่งแล้ว ไป400สุดบอร์ดน่ะได้แค่ฝัน
                        เซตในไบออสคนอื่นเค้าก็เซตได้แต่บูตไม่ติดน่ะซิ เหอๆ
                        ( ไปหาโปรแกรมที่ OC บนวินโด้ดูซิ 400 ได้ก็คงดี )
                        ของผมมัมบูดขึ้นครับ เข้าวินโดวได้ปกติครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ไม่เข้าใจครับ 400 นี่หมายถึง บัสแรมหรือ บัส CPU ถ้าเป็น CPU มันไม่น่าจะบูทได้นะครับ

ผมว่า ได้ 290 สำหรับ บัสCPU ก็สมเหตุสมผลนะครับ 290x9 2.6G ไม่มีที่ใหนวิ่งได้400 หรอกครับ
                          ผมขอยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าเป็นบัส cpu ครับ

Comment

บัส cpu ครับ

Comment

เอารูป มาชมซิ๊
                              ของแรงต้องเอาออกงานวัดๆ

Comment

Working...
                              X