Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดที่ใช้กับ cpu เปิดหัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดที่ใช้กับ cpu เปิดหัว

คือว่าผมอยากจะเล่น cpu ตัว 960T หน่อยอะคับ (อยากลุ้นเปิดหัว อิอิ) อยากจะถามว่าบอร์ดซิรีย์ไหนใช้เปิดได้ดีอะคับ 880 890 จะดีไหม แล้วพวก 970 990 ยังมีปัญหากับพวก cpu เปิดหัวหรือเปล่าอะคับ (เคยเห็นข่าวช่วงแรกที่มันออกมาใหม่ๆ ตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็นไงแล้ว)

890 เมพขิงๆ 880 เคยลองแล้วก็พอได้ครับ

Comment

เปิดหัวผมว่ามันเหมาะกะชิบซีรี่ 7xx มากกว่านะครับ

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
        เปิดหัวผมว่ามันเหมาะกะชิบซีรี่ 7xx มากกว่านะครับ
        แง่วๆ จะหาได้อยู่หรอท่าน (อ๋อ ยังมีมือ 2 นิน่า) คือผมพยายามหาพวกซีรีย์ที่ยังพอหาซื้อได้ง่ายพอควรอะคับ

อ๋อ ผมมีอีกคำถามนึงอะคับ ว่าถ้าผมคิดจะเล่นแรม (ลากบัสหรืออะไรประมาณนี้อะคับ) พวกซีรีย์ไหนจะดีกว่ากันอะคับ ระหว่าง 8xx กับ 9xx (เพราะตอนนี้เห็นคนเล่น 9xx แล้วเล่นบัสแรมกันไปถึง 23xx- 24xx เลยก็มี ไม่รู้ว่าซีรีย์ 8xx จะทำได้แบบนั้นหรือเปล่าอะคับ)

Comment

เปิดหัวมันยุที่ซิพ SB ไม่ใช้หรอครับ เคยอ่านเจอ ซิพ SB ที่ใช่เปิดหัวน่าจาซีรี่ 700 ไม่ใช่ NB ขอท่านผู้รู้ช่วยฟันธงหน่อยครับ

Comment

NB7xx จะเป็น SB 710-750
            NB8xx จะเป็น SB750-850
            NB9xx จะเป็น SB750-850(ชื่อเป็น 950)

ส่วนเป็นหัว SB710 ขึ้นไป แต่เท่าที่ใช้มาซี่รี่ 7xx มันจะนิ่งกว่าพวก 8xx 9xx เพราะตัวหลังๆเน้นหัวแท้ OC นิ่งมากกว่า ส่วนตัวที่เล่นบัสแรมดีๆก็คงเป็น 9xx กะ FM1 น่ะครับ
            ผิดถูกขออภัย

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
              NB9xx จะเป็น SB750-850(ชื่อเป็น 950)

ส่วนเป็นหัว SB710 ขึ้นไป แต่เท่าที่ใช้มาซี่รี่ 7xx มันจะนิ่งกว่าพวก 8xx 9xx เพราะตัวหลังๆเน้นหัวแท้ OC นิ่งมากกว่า ส่วนตัวที่เล่นบัสแรมดีๆก็คงเป็น 9xx กะ FM1 น่ะครับ

Comment

Originally posted by kompol1989 View Post
                อืม พวก 7xx ก็น่าจะ work แต่ถ้าอยากลากบัสแรมก็ต้อง 9xx สินะ เลือกไม่ถูกเลยแหะ ยิ่งมีงบไม่เยอะอยู่ด้วย (ราวๆ 5k สำหรับ mb)

Comment

Originally posted by spiritfire View Post
                  อืม พวก 7xx ก็น่าจะ work แต่ถ้าอยากลากบัสแรมก็ต้อง 9xx สินะ เลือกไม่ถูกเลยแหะ ยิ่งมีงบไม่เยอะอยู่ด้วย (ราวๆ 5k สำหรับ mb)
                  ดันขึ้นไปซักหน่อย ช่วยแนะหน่อยละกันว่าผมควรเล่น mb ตัวไหนถึงเจ้าเข้ากับเจ้า 960T ที่จะเปิดหัว ตอนนี้ก็มองของ asus m5a99x evo กับของ bio ตัวใหม่อยู่ ส่วน gig กำลังรอ rev ตัวแก้ปัญหาเรื่องไฟอยู่ ไม่ก็อาจจะไปเล่นพวก 880 หรือ 890 ส่วน 790 ขอเก็บไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายละกัน

Comment

ซื้อบอร์ดแล้วจับลากไกลๆ ซัก 4.0 ขึ้นไปเลยนะครับ

ไม่ใช่ปัญหาของ NH-D14 อยู่แล้ว

ผมว่าเอา 790FX ก็น่าจะเปิดหัวได้แจ่มสุดแล้วนะ

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
                      ซื้อบอร์ดแล้วจับลากไกลๆ ซัก 4.0 ขึ้นไปเลยนะครับ

ไม่ใช่ปัญหาของ NH-D14 อยู่แล้ว

ผมว่าเอา 790FX ก็น่าจะเปิดหัวได้แจ่มสุดแล้วนะ
                      ผมไม่ค่อยห่วงเรื่องความร้อนเท่าไรหรอกคับ ห่วงแต่เรื่องบอร์ดที่จะเอามาใช้ ใจนึงก็อยากได้บอร์ดที่เปิดหัวได้นิ่งๆ อีกใจก็อยากลากบัสแรม อยากจับ 9xx แต่ก็กลัวจะมีปัญหาเรื่องเปิดหัวแล้วไม่เสถียร เฮ้อ เลือกยากแท้จริงๆ เรา T^T

Comment

Working...
                      X