Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น the sims 3 adventure บ้างคะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น the sims 3 adventure บ้างคะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ

คือว่าแป้งพาซิมไปเที่ยวที่ อียิป น่ะค่ะ แล้วทีนี้ก็ไปสู้กับมัมมี่จนโดนคำสาบมาน่ะค่ะ จะแก้ยังไงหรอคะ ใครผ่านแล้วช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ไปทำเควส ที่สฟิงจนจบนะครับ

แล้วไปที่ รูปปั้นสฟิงในสุดจะแก้คำสาปได้

** แนะนำนิดนึง ก่อนจะสอยมัมมี่ ให้เก็บสกิลกังฟู ครบ 10 ก่อนครับ

Comment

เอ่อ..

คุณแป้งน่ารักครับ

Comment

เดี๋ยวนี้ the sim3 มีต่อสู้เก็บสกิลกันด้วยหรอเนี่ย

Comment

อ่อ แก้คำสาปได้แล้ว อยู่ก็หายเลย แหะๆ แต่พอกลับมาบ้านแล้วมีตัวเรา2คน อ่ะ งงเลย

เล่นใหม่ดีกว่า ใครมีเว็บ อัพเดท item ทรงผม เสื้อผ้า อะไรงี้มั๊ยอะคะ บอกแป้งหน่อยสิ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ

Comment

ขอถามต่อหน่อยดิ ภาคนี้กลายเป็นแวมไพร์ได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by <PanG> View Post
              อ่อ แก้คำสาปได้แล้ว อยู่ก็หายเลย แหะๆ แต่พอกลับมาบ้านแล้วมีตัวเรา2คน อ่ะ งงเลย

เล่นใหม่ดีกว่า ใครมีเว็บ อัพเดท item ทรงผม เสื้อผ้า อะไรงี้มั๊ยอะคะ บอกแป้งหน่อยสิ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ
              http://www.thaithesims3.com/download.php

นี่อ่าครับผม

(จขกท.น่ารักมากมาย เอิ้กๆ เกี่ยวไหมเนี้ย ฮ้าๆๆ happy valentine's day ครับ

Comment

มี ภาษาไทยยังอะครับ ไม่เก่งภาษานอกครับ

Comment

Originally posted by Microq View Post
                  ขอถามต่อหน่อยดิ ภาคนี้กลายเป็นแวมไพร์ได้มั้ยครับ
                  ยังไม่เห็นนะ

Originally posted by r1a2m33 View Post
                  มี ภาษาไทยยังอะครับ ไม่เก่งภาษานอกครับ
                  นี่ก็ยังอีกเหมือนกัน~ แต่คงไม่ต้องรอแล้วล่ะ เพราะมันคงไม่มีเป็นแน่นอนแล้ว

หุหุ....

Comment

ยังทำเควสไม่หมดเลยอ่ะคะ ในด่าน อียิปน่ะคะ มันบอกว่าให้เอา Package ไปใส่ไว้ในกล่องในห้องคอมน่ะค่ะ ใครเล่นถึงแล้วบ้างคะ คือแป้งหาห้องกะกล่องเจอแล้ว แต่ไม่รู้จะใส่ของยังไงอ่ะค่ะ หรือไปหาของที่ไหนหรอคะ

Comment

Originally posted by Boban View Post
                      ไปทำเควส ที่สฟิงจนจบนะครับ

แล้วไปที่ รูปปั้นสฟิงในสุดจะแก้คำสาปได้

** แนะนำนิดนึง ก่อนจะสอยมัมมี่ ให้เก็บสกิลกังฟู ครบ 10 ก่อนครับ

แบบนี้แสดงว่าแป้งต้องไปจีนก่อนค่อยมา อียิป หรอคะ

แล้วหินก้อนใหญ่ๆ มันทำลายยังไงหรอคะ ต้องใช้ กังฟูรึเปล่าคะ

Comment

ไม่ทราบว่า เต้นท์ กับ ที่อาบน้ำแบบพกพา หาซื้อได้ที่ไหนหรอคะ

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
                          เอ่อ..

คุณแป้งน่ารักครับ

หึหึหึ หม้อสาวเชียวนะ

Comment

Originally posted by <PanG> View Post
                            ไม่ทราบว่า เต้นท์ กับ ที่อาบน้ำแบบพกพา หาซื้อได้ที่ไหนหรอคะ
                            ซื้อได้ทุกที่ในต่างประเทศ

พ่อค้าจะใช้ชื่อว่า Good Merchant อ่ะครับ

จะอยู่ที่เดียวกับพวกตลาด แต่บางทีอาจจะอยู่ชั้น 2 ลองดูดีๆ ครับ

อ่อ จะทำลายหินต้องหาไอเทม มาน่ะครับ ไม่ใช่กังฟู

Comment

Originally posted by r1a2m33 View Post
                              ใครดูดขึ้นดูดมาลองหน่อยงับ

http://www.muzaaclub.com/forum/viewt...extra=page%3D1

Comment

Working...
                              X